મુંબઈમાં જ્યાં રામ મંદિરના અભિષેક પહેલા પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો હતો, હવે ત્યાં બદમાશો સામે બુલડોઝરની કાર્યવાહી શરૂ થઈ છે.

મુંબઈમાં જ્યાં રામ મંદિરના અભિષેક પહેલા પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો હતો, હવે ત્યાં બદમાશો સામે બુલડોઝરની કાર્યવાહી શરૂ થઈ છે.

અયોધ્યા રામ મંદિરમાં રામ લલ્લાના અભિષેક પહેલા મુંબઈના મીરા રોડ પર હિંસાની ઘટના સામે આવી હતી. નાયબ મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસના સંજ્ઞાન લીધા પછી, વહીવટીતંત્રે હવે યુપીના યોગી મોડલની તર્જ પર આ વિસ્તારમાં બુલડોઝિંગ કાર્યવાહી શરૂ કરી છે. જેમાં મીરા રોડ પર હાલના ગેરકાયદે બાંધકામોને તોડી પાડવામાં આવી રહ્યા છે.

મુંબઈના મીરા રોડ પર 21 જાન્યુઆરીએ થયેલી હિંસાના મામલામાં મહારાષ્ટ્ર સરકારે બુલડોઝરની કાર્યવાહી શરૂ કરી છે. મીરા રોડ પર હિંસાના મામલામાં આરોપીઓ વિરુદ્ધ નયા નગરમાં બુલડોઝરનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. 21 જાન્યુઆરીની રાત્રે, અયોધ્યામાં રામ મંદિરના અભિષેકના એક દિવસ પહેલા, શ્રી રામ ઝંડાવાળા વાહનોની તોડફોડ કરવામાં આવી હતી અને પથ્થરો વડે માર મારવામાં આવ્યો હતો. ત્યારે મહારાષ્ટ્રના નાયબ મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડણવીસે આ મામલાની સીધી નોંધ લીધી હતી. ફડણવીસે કહ્યું હતું કે ગેરકાયદે બાંધકામ અને વિસ્તારના ગેરકાયદે કબજા સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. જ્યારે હિંસા થઈ ત્યારે તેણે પોલીસ કમિશનર મધુકર પાંડેને બોલાવ્યા હતા. તેમની જાણ બાદ પોલીસે ચાર સગીર સહિત કુલ 17 આરોપીઓની અટકાયત કરી હતી.

અથડામણ હિંસામાં ફેરવાઈ ગઈ

રવિવારે રાત્રે લગભગ 10.30 વાગ્યાની આસપાસ, એક સમુદાયના લોકો ધાર્મિક નારા લગાવતા બાઇક અને અન્ય વાહનો પર નયા નગરમાંથી પસાર થઈ રહ્યા હતા. આ દરમિયાન અન્ય સમુદાયના કેટલાક લોકોએ તેમને રોક્યા અને ત્યાંથી ચાલ્યા જવા કહ્યું. થોડીવાર પછી વાતચીત અથડામણમાં ફેરવાઈ ગઈ. આ દરમિયાન પથ્થરમારાની ઘટના પણ સામે આવી હતી. જેમાં એક મહિલાને માથામાં પણ ઈજા થઈ હતી. ઘટના બાદ પોલીસે નયા નગર પોલીસ સ્ટેશનમાં હત્યાના પ્રયાસ અને હિંસાની કલમો હેઠળ કેસ નોંધ્યો હતો. મીરા રોડ હિંસાનો વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો.

નયા નગરમાં ચાલતું બુલડોઝર

મહારાષ્ટ્રના નાયબ મુખ્ય પ્રધાન દેવેન્દ્ર ફડણવીસ પણ ગૃહ વિભાગ સંભાળે છે. તેની સીધી જાણ બાદ ઉત્તર પ્રદેશના યોગી મોડલની તર્જ પર મુંબઈમાં તોફાનીઓ સામે બુલડોઝરની કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. મળતી માહિતી મુજબ આ વિસ્તારમાં ગેરકાયદે બાંધકામ બુલડોઝર વડે તોડી પાડવામાં આવશે. આ કેસમાં કાર્યવાહી કરતી વખતે પોલીસે વિસ્તારના સીસીટીવી ફૂટેજ કબજે કર્યા હતા. આ પછી બદમાશોની ઓળખ થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *