આ ખેલાડીએ ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં પ્રથમ સિક્સ મારી હતી, સ્ટેડિયમની બહાર બોલ ગયો હતો

આ ખેલાડીએ ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં પ્રથમ સિક્સ મારી હતી, સ્ટેડિયમની બહાર બોલ ગયો હતો

ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં 1લી સિક્સઃ આજના યુગમાં ઈન્સ્ટન્ટ ક્રિકેટ પ્રચલિત છે, તેનું મુખ્ય કારણ ચોગ્ગા-છગ્ગાનો વરસાદ છે. બોલરને માર મારવામાં આવે ત્યારે ચાહકો આનંદ અને આનંદ લેવાના હેતુથી સ્ટેડિયમમાં પહોંચે છે. શું તમે જાણો છો કે ક્રિકેટ ઇતિહાસમાં પ્રથમ સિક્સ કોણે ફટકારી હતી? ક્રિકેટ ચાહકોની મોટી સંખ્યામાં સ્ટેડિયમ પહોંચવાનું મુખ્ય કારણ છે – ઝડપી ચોગ્ગા અને છગ્ગા. ત્વરિત ક્રિકેટના આ યુગમાં ચાહકો ભરપૂર આનંદ માણે છે. શું તમે જાણો છો કે ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં પ્રથમ સિક્સ કયા ખેલાડીએ ફટકારી હતી?

ચાહકો સ્ટેડિયમમાં એન્જોય કરવા પહોંચ્યા
દુનિયાના કોઈપણ ખૂણે ક્રિકેટ રમાઈ રહ્યું હોય, પ્રેક્ષકો સ્ટેડિયમમાં માત્ર એન્જોય કરવાના હેતુથી જ પહોંચે છે. જ્યારે બેટ્સમેન બોલરની ધોલાઈ કરે છે અને ઉતાવળમાં ચોગ્ગા અને છગ્ગા ફટકારે છે, ત્યારે સ્ટેડિયમમાં ઘોંઘાટ ખૂબ વધી જાય છે.

જો ડાર્લિંગે પ્રથમ સિક્સ ફટકારી
વાત કરવામાં આવે તો વિશ્વ ક્રિકેટમાં પ્રથમ સિક્સર ફટકારનાર ખેલાડીની આ ખાસ સિદ્ધિ ઓસ્ટ્રેલિયાના દિગ્ગજના નામે નોંધાયેલી છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ ક્રિકેટર જો ડાર્લિંગે સૌથી પહેલા આ કારનામું કર્યું છે. ડાર્લિંગે વર્ષ 1898માં એડિલેડ ઓવલ ખાતે આ સિદ્ધિ મેળવી હતી.

બોલને આખા સ્ટેડિયમમાં લઈ જવાનો હતો
ત્યારે સિક્સર મારવાના નિયમો અલગ હતા. ખરેખર, આજની જેમ બાઉન્ડ્રી-લાઇનની બહાર બોલ મોકલવાથી 6 રન નહોતા મળ્યા. આમ કરવાથી બેટ્સમેનના ખાતામાં 5 રન જોડાયા હતા. જ્યારે આખા સ્ટેડિયમમાં બોલ લેવામાં આવ્યો ત્યારે 6 રન થયા હતા.

ENG સામે રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો
આખા સ્ટેડિયમમાં બોલ પહોંચતા જ બેટ્સમેનના ખાતામાં 6 રન જોડાયા હતા. આ માટે બેટ્સમેનોએ ઘણી મહેનત કરવી પડી હતી. જો કે, આ સિદ્ધિ ડાર્લિંગ દ્વારા 14 નવેમ્બર 1898ના રોજ સિદ્ધ કરવામાં આવી હતી. તેણે એડિલેડ ઓવલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામે જોરદાર શોટ માર્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *