ટીમ ઈન્ડિયામાં આ ઘાતક બોલરની એન્ટ્રી, બેટ્સમેનોને હવે હરાવશે

ટીમ ઈન્ડિયામાં આ ઘાતક બોલરની એન્ટ્રી, બેટ્સમેનોને હવે હરાવશે

Ind vs Aus, 3જી ટેસ્ટ: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીની ત્રીજી ટેસ્ટ મેચ ઈન્દોરના હોલકર ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. ભારતીય ટીમે પ્રથમ બે મેચ જીતીને શ્રેણીમાં 2-0ની લીડ બનાવી લીધી છે. ત્રીજી મેચમાં ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટોસ જીત્યો હતો.

બંને ટીમો માટે બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીની ત્રીજી અને સૌથી મહત્વપૂર્ણ મેચ ઈન્દોરના હોલકર ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં શરૂ થઈ ગઈ છે. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટોસ જીતીને પહેલા બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. ભારતીય ટીમમાં બે મોટા ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે. કેએલ રાહુલની જગ્યાએ શુભમન ગિલને ટીમમાં તક મળી છે, જ્યારે મોહમ્મદ શમીની જગ્યાએ એક ઝડપી બોલરને ટીમમાં પ્રવેશ આપવામાં આવ્યો છે, જે પોતાના ઝડપી બોલથી વિરોધી બેટ્સમેનોના બોલને ઉખાડી નાખવામાં માહેર છે.

આ બોલરની એન્ટ્રી

ઈન્દોર ટેસ્ટ માટે ભારતીય ટીમમાં બે મોટા ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે. કેએલ રાહુલની જગ્યાએ શુભમન ગિલને ટીમમાં ઓપનર તરીકે તક મળી છે. બીજો ફેરફાર બોલિંગમાં થયો છે. મોહમ્મદ શમીની જગ્યાએ ઝડપી બોલર ઉમેશ યાદવને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. જોકે, ઉમેશને ભાગ્યે જ ભારત માટે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં સતત રમવાની તક મળે છે. કેપ્ટન રોહિતે ટોસ સમયે કહ્યું હતું કે મોહમ્મદ શમીને ત્રીજી ટેસ્ટમાં આરામ આપવામાં આવ્યો છે. તેના સ્થાને ઝડપી બોલર ઉમેશને ટીમમાં તક આપવામાં આવી છે.

ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ઉમેશના આંકડા

ઉમેશ યાદવની વાત કરીએ તો તેણે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધી 54 મેચ રમી છે જેમાં તેણે 106 ઇનિંગ્સમાં 165 વિકેટ ઝડપી છે.તમને જણાવી દઈએ કે ઉમેશના પિતાનું ગત સપ્તાહે જ નિધન થયું હતું. તેના પિતા લાંબા સમયથી બીમારી સામે ઝઝૂમી રહ્યા હતા. પિતાના અવસાન બાદ ઉમેશે સોશિયલ મીડિયા પર એક પોસ્ટ પણ મૂકી હતી જેમાં તેણે લખ્યું હતું કે પપ્પા તમારો હાથ હંમેશા મારા પર રહેશે.

ભારતની નજર WTC ફાઇનલમાં છે

ભારતીય ટીમે બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણીમાં 2-0થી લીડ મેળવી લીધી છે. જો ટીમ ઈન્ડિયા આ મેચ જીતશે તો તે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી લેશે. ટીમ ઈન્ડિયાને ફાઇનલમાં પહોંચવા માટે ઓસ્ટ્રેલિયાને 3-0 અથવા 3-1થી હરાવવું પડશે. આવી સ્થિતિમાં ભારત માટે આ મેચ ઘણી મહત્વની છે. બીજી તરફ ઓસ્ટ્રેલિયા પણ આ મેચ જીતીને શ્રેણીમાં ટકી રહેવાનો પ્રયાસ કરશે.

ત્રીજી ટેસ્ટ માટે ભારતીય ટીમ

રોહિત શર્મા (C), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, રવિન્દ્ર જાડેજા, શ્રીકર ભરત (wc), અક્ષર પટેલ, રવિચંદ્રન અશ્વિન, ઉમેશ યાદવ, મોહમ્મદ સિરાજ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *