IndW vs IreW: ડકવર્થ-લુઈસ પદ્ધતિથી આયર્લેન્ડને 5 રનથી હરાવીને ભારત સેમિફાઈનલમાં પહોંચ્યું

IndW vs IreW: ડકવર્થ-લુઈસ પદ્ધતિથી આયર્લેન્ડને 5 રનથી હરાવીને ભારત સેમિફાઈનલમાં પહોંચ્યું

ભારત વિમેન્સ વિ આયર્લેન્ડ વિમેન્સ: વરસાદને કારણે જ્યારે રમત રોકવામાં આવી ત્યારે આયર્લેન્ડનો સ્કોર 8.2 ઓવરમાં 2 વિકેટે 54 રન હતો. અને આ સમયે ડકવર્થ-લુઈસના નિયમ મુજબ તે ભારત કરતાં પાંચ રન પાછળ હતો. આ તબક્કે રમત અટકી ગઈ, પછી સેન્ટ જ્યોર્જ પાર્કમાં વરસાદ વધુ તીવ્ર બન્યો

દક્ષિણ આફ્રિકામાં ચાલી રહેલા મહિલા T20 વર્લ્ડ કપ અંતર્ગત સોમવારે સેન્ટ જ્યોર્જ પાર્ક ખાતે રમાયેલી મહત્વની મેચમાં ભારતે ડકવર્થ-લુઈસ નિયમ હેઠળ આયર્લેન્ડને 5 રને હરાવીને ટુર્નામેન્ટની સેમિફાઈનલમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ સતત ત્રીજી વખત છે જ્યારે ભારત મેગા ઇવેન્ટના છેલ્લા ચારમાં સ્થાન મેળવ્યું છે. ભારત તરફથી જીતવા માટેના 156 રનના લક્ષ્યનો પીછો કરતા આયર્લેન્ડની શરૂઆત ખૂબ જ ખરાબ રહી હતી અને તેણે પહેલી જ ઓવરમાં બે વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. ઈનિંગના પહેલા જ બોલ પર એમી હન્ટર બીજો રન લેવાના પ્રયાસમાં રન આઉટ થયો હતો, ત્યારપછી એ જ ઓવરના પાંચમા બોલ પર રેણુકાએ પેન્ડરગાસ્ટને બોલ્ડ કર્યો હતો, ત્યારબાદ આયરિશ ટીમ તરત જ બેકફૂટ પર આવી ગઈ હતી, પરંતુ અહીં ગેબી લુઈસ (32) અણનમ) રન) અને કેપ્ટન લૌરા ડેનલી (અણનમ 17) રન જરૂરિયાત મુજબ ખૂબ જ સારી બેટિંગ કરી. મેદાનમાં ઘેરાયેલા વરસાદને કારણે બંનેએ ડીઆરએસ નિયમ દ્વારા નિર્ધારિત લક્ષ્યને સામે રાખીને થોડી ઓવરમાં સારા રન ભેગા કરીને હરમનપ્રીત કૌરને પરેશાન કરી દીધા હતા. અને જ્યારે વરસાદને કારણે રમત બંધ કરવામાં આવી ત્યારે આયર્લેન્ડનો સ્કોર 8.2 ઓવરમાં 2 વિકેટે 54 રન હતો.

આ સમયે ડકવર્થ લુઈસ નિયમ મુજબ તે ભારતથી પાંચ રન પાછળ હતો. આ તબક્કે રમત બંધ થઈ ગઈ, પછી સેન્ટ જ્યોર્જ પાર્કમાં વરસાદ સતત વધતો ગયો. અને એવું પણ કહી શકાય કે ભારત એક રીતે અહીં નસીબદાર હતું. જો શિખા પાંડેએ સાતમી અને ગાયકવાડે ઈનિંગની આઠમી ઓવર ફેંકી હોત, જો પાંચમી અને છઠ્ઠી ઓવરની સ્થિતિ સમાન હોત અથવા આ ઓવરોમાં થોડા વધુ રન આવ્યા હોત તો ભારતીય છાવણીમાં આનંદ છવાયો હોત. જો કે, રમત શરૂ ન થવાના કિસ્સામાં, ભારતે આ મેચ 5 રનથી જીતી લીધી અને સતત ત્રીજી વખત સેમિફાઇનલમાં જગ્યા બનાવવામાં સફળ રહી. ભારતીય ટીમ સતત ત્રીજી વખત મહિલા T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં પહોંચી છે. આ ટીમ છેલ્લે 2020માં રનર્સઅપ રહી હતી. સ્મૃતિ મંધાનાને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવી હતી

અગાઉ, ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું પસંદ કરતા, શેફાલી વર્મા (24 રન) અને સ્મૃતિ મંધાના (87) સાથે મળીને થોડી ધીમી પીચ પર ભારતને મજબૂત શરૂઆત અપાવી હતી. જ્યારે પ્રથમ વિકેટ પડી ત્યારે એક છેડે નિયમિત અંતરે વિકેટો પડતી હતી, પરંતુ બીજા છેડે નસીબના રથ પર સવાર સ્મૃતિ મંધાનાએ જોરદાર પ્રહાર ચાલુ રાખ્યા હતા. અને જ્યારે તે સ્લોગ ઓવર્સમાં ચોથા ગિયરમાં બેટિંગ કરતી વખતે 19મી ઓવરમાં આઉટ થઈ ત્યારે તેણે પોતાનું કામ કરી દીધું હતું. મંધાનાએ ટી20માં પોતાનો સર્વશ્રેષ્ઠ સ્કોર બનાવ્યો હતો. અને તેના પ્રયાસથી ભારત 20 ઓવરમાં 6 વિકેટે 155 રનના ક્વોટા સુધી પહોંચવામાં સફળ રહ્યું હતું. તેના પછી રોડ્રિગ્ઝે (19) પણ ઉપયોગી ઇનિંગ રમી હતી.

પ્લેયર ઓફ ધ મેચ બનેલી મંધાનાએ 56 બોલની આકર્ષક ઇનિંગમાં નવ ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેણે શેફાલી વર્મા (24) સાથે પ્રથમ વિકેટ માટે 62 રન અને કેપ્ટન હરમનપ્રીત કૌર (13) સાથે બીજી વિકેટ માટે 52 રનની ભાગીદારી કરીને ટીમને મજબૂત શરૂઆત અપાવી હતી. બેટિંગ કરવા માટે મુશ્કેલ પિચ પર, શેફાલી અને હરમનપ્રીત રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યા હતા પરંતુ સ્મૃતિ પર તેની અસર થઈ ન હતી. શેફાલીએ તેની 29 બોલની ઇનિંગમાં ત્રણ ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા જ્યારે હરમનપ્રીત તેની 20 બોલની ઇનિંગમાં એક પણ ચોગ્ગા ફટકારવામાં નિષ્ફળ રહી હતી. આયર્લેન્ડ તરફથી ડેલાનીએ ત્રણ જ્યારે પ્રેન્ડરગાસ્ટે બે વિકેટ ઝડપી હતી. આર્લિન કેલીને સફળતા મળી હતી.

સ્મૃતિ અને શેફાલીએ પ્રથમ 10 ઓવરમાં 62 રન ઉમેર્યા હતા. શેફાલી ફરી એકવાર પોતાની શરૂઆતને મોટી ઇનિંગમાં ફેરવવામાં નિષ્ફળ રહી. ડેનલી દ્વારા આઉટ થયા બાદ તે પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. જ્યારે હરમનપ્રીત રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહી હતી, ત્યારે સ્મૃતિ બોલને બાઉન્ડ્રી લાઇનની પેલે પાર દોડીને રન ચોરી રહી હતી. તેણીએ લેગ-સ્પિનર ​​કારા મરેની બોલ પર છગ્ગા સાથે તેની અડધી સદી પૂરી કરી, ત્યારબાદ તેણે જ્યોર્જિના ડેમ્પસીને સતત બે ચોગ્ગા ફટકારીને આક્રમક વલણ અપનાવ્યું. તેણે આ બોલર સામે સિક્સર પણ ફટકારી હતી. ડેનલીએ હરમનપ્રીત અને રિચા ઘોષ (0)ને સળંગ બોલ પર આઉટ કરીને આયર્લેન્ડને મેચમાં પાછું લાવ્યું. જો કે સ્મૃતિ પર આની કોઈ અસર થઈ ન હતી, તેણે કેલી સામે બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા બાદ ડેનાલીની ઓવરમાં એક ફોર અને એક સિક્સર ફટકારી હતી. તે બીજી સિક્સ મારવાના પ્રયાસમાં પ્રેન્ડરગાસ્ટના હાથે કેચ થયો હતો. આગામી બોલ પર દીપ્તિ શર્મા (શૂન્ય) પણ પેવેલિયન પરત ફરી હતી. જેમિમા રોડ્રિગ્ઝે છેલ્લી ઓવરમાં બે ચોગ્ગા ફટકારીને ટીમનો સ્કોર 150ની પાર પહોંચાડ્યો હતો. છેલ્લા બોલ પર તે સ્ટમ્પ થયો હતો. તેણે 12 બોલમાં ત્રણ ચોગ્ગાની મદદથી 19 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *