IPL 2023 માટે BCCIએ લીધો મોટો નિર્ણય, આ શહેરમાં પહેલીવાર રમાશે મેચ

IPL 2023 માટે BCCIએ લીધો મોટો નિર્ણય, આ શહેરમાં પહેલીવાર રમાશે મેચ

ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023 31 માર્ચથી શરૂ થવા જઈ રહી છે. આ વખતે કોઈ શહેર પહેલીવાર IPL મેચનું આયોજન કરશે.

ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023 (IPL 2023) સીઝન 31 માર્ચથી શરૂ થવા જઈ રહી છે. આગામી સિઝનના સમગ્ર કાર્યક્રમની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ વખતે દેશભરના 12 સ્ટેડિયમમાં કુલ 74 મેચો રમાશે. IPLની પ્રથમ ચેમ્પિયન રાજસ્થાન રોયલ્સ પાસે આ વખતે બે હોમ ગ્રાઉન્ડ હશે. જયપુર સિવાય રાજસ્થાન રોયલ્સની ટીમ એવા શહેરમાં રમશે જ્યાં અત્યાર સુધી એક પણ આઈપીએલ મેચ રમાઈ નથી.

આ શહેરમાં પહેલીવાર IPL મેચ રમાશે

ગુવાહાટી એપ્રિલ 2023માં પ્રથમ વખત ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL 2023) મેચોની યજમાની કરશે. BCCI (ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ) એ રાજસ્થાન રોયલ્સની બે ઘરેલુ મેચનું આયોજન ગુવાહાટીને સોંપ્યું છે. આસામ ક્રિકેટ એસોસિએશન (એસીએ)ના મુખ્ય કાર્યકારી અધિકારી પ્રિતમ મહાનતાએ જણાવ્યું હતું કે રાજસ્થાન રોયલ્સ ટીમ પ્રથમ મેચમાં પંજાબ કિંગ્સનો સામનો કરશે જ્યારે બીજી મેચમાં તેનો સામનો દિલ્હી કેપિટલ્સ સામે થશે.

ACAના મુખ્ય કાર્યકારી અધિકારીએ આ નિવેદન આપ્યું હતું

આસામ ક્રિકેટ એસોસિએશન (ACA)ના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર પ્રિતમ મહાનતાએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમને એ જાહેરાત કરતાં આનંદ થાય છે કે ગુવાહાટીમાં ACA સ્ટેડિયમ 5 એપ્રિલ અને 8 એપ્રિલ, 2023ના રોજ ટાટા IPLની બે મેચોનું આયોજન કરશે.” તેણે કહ્યું, ‘ગુવાહાટી રાજસ્થાન રોયલ્સનું હોમ વેન્યુ હશે.’ રાજસ્થાન રોયલ્સ ટીમ બાકીની હોમ મેચ જયપુરમાં રમશે. તમને જણાવી દઈએ કે ગુવાહાટીને 2020માં એપ્રિલમાં રાજસ્થાન રોયલ્સની બે મેચો આપવામાં આવી હતી, પરંતુ કોવિડ-19 રોગચાળાને કારણે અને પછી પ્રતિબંધોને કારણે તેને રદ કરવી પડી હતી.

IPL 2023 માટે રાજસ્થાન રોયલ્સની સંપૂર્ણ ટીમ

હરાજીમાં ખરીદેલા ખેલાડીઓ:

જો રૂટ (1 કરોડ), અબ્દુલ બાસિત (20 લાખ), આકાશ વશિષ્ઠ (20 લાખ), એમ અશ્વિન (20 લાખ), કેએમ આસિફ (30 લાખ), એડમ ઝમ્પા (30 લાખ), કુણાલ રાઠોર (20 લાખ), ડોનોવન ફરેરા (20 લાખ), જેસન હોલ્ડર (5.75 કરોડ).

જાળવી રાખેલા ખેલાડીઓ:

સંજુ સેમસન (કેપ્ટન), યશસ્વી જયસ્વાલ, શિમરોન હેટમાયર, દેવદત્ત પડીક્કલ, જોસ બટલર, ધ્રુવ જુરેલ, રિયાન પરાગ, ફેમસ ક્રિષ્ના, ટ્રેન્ટ બોલ્ટ, ઓબેદ મેકકોય, નવદીપ સૈની, કુલદીપ સેન, કુલદીપ યાદવ, આર અશ્વિન, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કેસી કેરી અપ્પા. .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *