આ ખેલાડીએ બનાવ્યો રેકોડ, ધવન-વિરાટને પાછળ છોડી આ મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો

આ ખેલાડીએ બનાવ્યો રેકોડ, ધવન-વિરાટને પાછળ છોડી આ મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો

India vs New Zealand 3rd ODI: ભારતીય ટીમે ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી ODI 90 રને જીતી લીધી. આ મેચમાં શુભમન ગિલે ટીમ ઈન્ડિયા માટે તોફાની ઈનિંગ રમી હતી. આ સાથે તેણે શિખર ધવનનો મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી લીધો.

ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી વનડેમાં તોફાની ફેશનમાં 90 રને જીત મેળવી હતી. ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી રોહિત શર્મા અને શુભમન ગીલે શાનદાર સદી ફટકારી હતી. શુભમન ગિલે આ શ્રેણીમાં ધમાકેદાર બેટિંગ કરી અને ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કર્યું. ત્રીજી વનડેમાં વિસ્ફોટક બેટિંગના આધારે તેણે શિખર ધવનનો મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યો છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

શુભમન ગીલે અજાયબીઓ કરી

શુભમન ગિલે ત્રીજી વનડેમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે 200થી વધુ રનની ઓપનિંગ ભાગીદારી રમી હતી. આ બે ખેલાડીઓના કારણે જ ટીમ ઈન્ડિયા મોટો સ્કોર કરવામાં સફળ રહી છે. ગિલે 78 બોલમાં 112 રન બનાવ્યા જેમાં 13 ફોર અને 5 લાંબી સિક્સ સામેલ હતી. ODI ક્રિકેટમાં ગિલની આ ચોથી સદી છે. આ સાથે તેણે શિખર ધવનનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે. જ્યાં ગીલે ચાર સદી ફટકારવા માટે 21 ODI ઇનિંગ્સ રમી છે. જ્યારે, ધવને 24 ઇનિંગ્સમાં આ કારનામું કર્યું હતું. કેએલ રાહુલે 32 ઇનિંગમાં અને વિરાટ કોહલીએ 33 ઇનિંગમાં આ કારનામું કર્યું હતું.

સિરીઝમાં સૌથી વધુ રન બનાવ્યા

શુભમન ગિલ શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે ન્યૂઝીલેન્ડ શ્રેણીમાં બે સદી ફટકારી હતી જેમાં પ્રથમ વનડેમાં બેવડી સદીનો સમાવેશ થાય છે. તેણે શ્રેણીની ત્રણ મેચમાં કુલ 360 રન બનાવ્યા હતા. તેણે પોતાની ક્લાસિક બેટિંગથી બધાના દિલ જીતી લીધા. તેની બેટિંગ જોઈને વિરોધી બોલરોએ દાંત કચકચાવ્યા હતા. સિરીઝમાં તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે સૌથી મોટા મેચ વિનર તરીકે ઉભરી આવ્યો છે.

ભારતીય ટીમે શ્રેણી જીતી હતી

ભારતીય ટીમે ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે સીરીઝમાં ક્લીન સ્વીપ કર્યું હતું. આ પહેલા ભારતે શ્રીલંકા સામે પણ ક્લીન સ્વીપ કર્યું હતું. ODI વર્લ્ડ કપ 2023 માત્ર ભારતમાં જ યોજાવાનો છે. આ માટે ટીમ ઈન્ડિયાએ અત્યારથી જ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં ભારતીય ટીમ સારું પ્રદર્શન કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *