ટીમ ઈન્ડિયાઃ રોહિત શર્મા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાનો આગામી કેપ્ટન કોણ બનશે? આ ખેલાડીનુ નામ આગળ આવ્યુ

ટીમ ઈન્ડિયાઃ રોહિત શર્મા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાનો આગામી કેપ્ટન કોણ બનશે? આ ખેલાડીનુ નામ આગળ આવ્યુ

રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપ: T20 વર્લ્ડ કપ-2022 પછી, કેટલાક ક્રિકેટ નિષ્ણાતોએ રોહિત શર્માના નેતૃત્વ પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા, પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે તે આગામી ICC ODI વર્લ્ડ કપમાં પણ ટીમ ઈન્ડિયાનું નેતૃત્વ કરશે. આ દરમિયાન તેમના ઉત્તરાધિકારી અંગે પણ વાતચીત શરૂ થઈ ગઈ છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટનઃ ધુરંધર ઓપનર રોહિત શર્મા ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશિપને શાનદાર રીતે સંભાળી રહ્યો છે. જો કે, તેમના નેતૃત્વમાં ટીમે ICC T20 વર્લ્ડ કપમાં સેમિફાઇનલ સુધીનો પ્રવાસ ખેડ્યો હતો. કેટલાક ક્રિકેટ નિષ્ણાતોએ તેના નેતૃત્વ પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે રોહિત આગામી ICC ODI વર્લ્ડ કપમાં પણ ટીમ ઈન્ડિયાનું નેતૃત્વ કરશે. આ દરમિયાન તેમના ઉત્તરાધિકારી અંગે પણ વાતચીત શરૂ થઈ ગઈ છે.

રોહિત પછી આગામી કેપ્ટન કોણ?
IPLમાં KKRના આસિસ્ટન્ટ કોચની ભૂમિકા ભજવી રહેલા અભિષેક નાયરે રોહિત બાદ આગામી કેપ્ટન અંગે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે. ભૂતપૂર્વ ઓલરાઉન્ડરે કહ્યું કે શ્રેયસ અય્યર આવનારા વર્ષોમાં ભારતીય ટીમનું નેતૃત્વ કરવા માટે સારો ઉમેદવાર છે. રોહિત હાલમાં જ 35 વર્ષનો થયો છે. હાર્દિક પંડ્યાને T20 ટીમની કાયમી કેપ્ટનશીપ મળી શકે છે. અન્ય ફોર્મેટમાં માત્ર રોહિત જ કમાન્ડ સંભાળી રહ્યો છે.

શ્રેયસની પ્રશંસા કરો
શ્રેયસ અય્યર હાલમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) ના કેપ્ટન છે. તેણે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) દ્વારા નેતૃત્વનો અનુભવ મેળવ્યો છે. શ્રેયસે 2018ના મધ્યમાં ગૌતમ ગંભીર પાસેથી દિલ્હી કેપિટલ્સ (DC) ની કપ્તાની સંભાળી અને 2020 માં તેમની પ્રથમ IPL ફાઇનલમાં ફ્રેન્ચાઇઝીનું નેતૃત્વ કર્યું. અભિષેકે ટાઈમ્સ ઓફ ઈન્ડિયા સાથેની વાતચીતમાં કહ્યું કે શ્રેયસ એક સ્વાભાવિક નેતા છે, જે ખેલાડીઓને મેદાન પર પોતાની વાત વ્યક્ત કરવાની સ્વતંત્રતા આપે છે.

શ્રેયસ શા માટે ખાસ છે?
નાયરે કહ્યું, ‘શ્રેયસ ખૂબ જ નેચરલ લીડર છે. અમે તેને આઈપીએલમાં ટીમોનું નેતૃત્વ કરતા જોયો છે. તેણે દિલ્હી કેપિટલ્સ અને હવે કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સનું નેતૃત્વ કર્યું. નાની ઉંમરે તે એવી વ્યક્તિ છે જે કેપ્ટનનું પદ સંભાળવા સક્ષમ છે. તે બેટમાં પણ સારો દેખાવ કરી રહ્યો છે. આ તેમને ખાસ બનાવે છે. તે એવો કેપ્ટન છે જે સાથી ખેલાડીઓને પોતાની રીતે રમવાની સ્વતંત્રતા આપે છે. તે રમત વિશે વિચારે છે, વિશ્લેષણ કરે છે અને માત્ર પોતાના પર કામ કરતું નથી. તેના સાથી ખેલાડીઓને પણ સારું થવામાં મદદ કરે છે.

શ્રેયસની સારી કારકિર્દી
શ્રેયસે 2018-19 વિજય હજારે ટ્રોફીમાં મુંબઈનું નેતૃત્વ કર્યું હતું. શ્રેયસ અય્યર અત્યાર સુધીમાં 7 ટેસ્ટ, 39 ODI અને 49 T20 ઈન્ટરનેશનલ રમી ચૂક્યો છે. તેણે ટેસ્ટમાં એક સદી અને 5 અડધી સદી સાથે 624 રન, વનડેમાં 2 સદી અને 14 અડધી સદી સાથે 1537 રન બનાવ્યા છે, જ્યારે T20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં તેણે 7 અડધી સદી સાથે 1043 રન બનાવ્યા છે. તેની ફર્સ્ટ ક્લાસ કારકિર્દીમાં તેણે 13 સદીની મદદથી કુલ 5324 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *