વર્ષ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે આ 5 મેચ ભૂલવી શક્ય નથી, જેમાં તેઓ ક્રિકેટના ચાહકોનું દિલ તોડ્યું છે

વર્ષ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે આ 5 મેચ ભૂલવી શક્ય નથી, જેમાં તેઓ ક્રિકેટના ચાહકોનું દિલ તોડ્યું છે

ઈન્ડિયા ક્રિકેટ ટીમઃ ટીમ ઈન્ડિયાએ આ વર્ષે ત્રણેય ફોર્મેટની કુલ 67 મેચ રમી છે. 43માં જીત, જ્યારે 20માં હાર. જો કે વર્ષ 2022માં ભારતીય ટીમે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું, પરંતુ 5 હાર એવી રહી, જેના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાને સતત શરમનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ 5 હારથી ભારતીય ચાહકો ખૂબ જ દુઃખી થઈ ગયા હતા. આ 5 મેચમાં મળેલી હારને કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની ઘણી ટીકા થઈ રહી છે. ચાલો જાણીએ આ મેચો વિશે. T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલ મેચમાં ભારતીય ટીમને ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ભારતે પ્રથમ બેટિંગ કરતા 168 રન બનાવ્યા હતા. પરંતુ ભારતીય બોલરો સારુ પ્રદર્શન કરી શક્યા ન હતા અને એક પણ ફટકારી શક્યા ન હતા. ઈંગ્લેન્ડ તરફથી ઓપનર જોસ બટલરે 80 અને એલેક્સ હેલ્સે 86 રન બનાવ્યા હતા. આ હાર ભારતીય ચાહકોને હંમેશા પરેશાન કરશે.

ભારતીય ટીમ હંમેશા બાંગ્લાદેશ સામે સારું પ્રદર્શન કરતી રહી છે. પરંતુ રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં ભારતને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાએ બાંગ્લા ટાઈગર્સને 186 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો, જેને બાંગ્લાદેશની ટીમે 1 વિકેટ બાકી રહેતા હાંસલ કરી લીધો હતો. ભારતીય વિકેટકીપર કેએલ રાહુલે મેહદી હસનનો સરળ કેચ છોડ્યો હતો. બાદમાં તેણે 38 રન બનાવીને બાંગ્લાદેશને જીત અપાવી હતી.

વર્ષ 2021માં વિરાટ કોહલીની કપ્તાનીમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ ઈંગ્લેન્ડ સામે 2 ટેસ્ટ મેચ જીતી હતી અને શ્રેણીમાં 2-1થી ડ્રો હાંસલ કરી હતી, પરંતુ શ્રેણીની બાકીની ટેસ્ટ મેચ વર્ષ 2022માં રમાઈ હતી, જેમાં જસપ્રીત બુમરાહ કેપ્ટન. જેમાં ટીમ ઈન્ડિયાને 7 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જો રૂટ અને જોની બેયરસ્ટોએ તોફાની બેટિંગ કરીને ભારતીય ટીમ પાસેથી મેચ છીનવી લીધી હતી.

એશિયા કપ 2022ના સુપર-4માં ભારતીય ટીમ પાકિસ્તાન સામે પહેલી મેચ હારી ગઈ હતી. આવી સ્થિતિમાં ટીમ ઈન્ડિયાને ફાઇનલમાં પહોંચવા માટે કોઈપણ ભોગે શ્રીલંકા સામે જીતની જરૂર હતી. ટીમ ઈન્ડિયાએ શ્રીલંકાને 174 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો અને 110 રનમાં શ્રીલંકાની 4 વિકેટ પણ ઝડપી લીધી હતી, પરંતુ ડેથ ઓવરોમાં ભારતીય બોલરોના ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે ટીમ ઈન્ડિયાને હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

ભારતીય ટીમને કેએલ રાહુલની કપ્તાનીમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની વનડે શ્રેણીમાં 3-0થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. પરંતુ ત્રીજી વનડેમાં દીપક ચહરની ધમાકેદાર ઇનિંગ છતાં ટીમ ઈન્ડિયાનો 4 રને પરાજય થયો હતો. દીપક ચહરે મેચમાં 34 બોલમાં 54 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *