કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પહેલી ODI હાર્યા પછી આ મોટી ભૂલ સુધારી, ભારત માટે ‘કરો કે મરો’ હતું

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પહેલી ODI હાર્યા પછી આ મોટી ભૂલ સુધારી, ભારત માટે ‘કરો કે મરો’ હતું

IND vs BAN 2nd ODI: ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ બાંગ્લાદેશ સામેની શ્રેણીની બીજી ODIમાં પ્લેઇંગ-XIમાં બે ફેરફાર કર્યા છે. ઢાકાના શેરે બાંગ્લા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં આ મેચ ભારત માટે ‘કરો યા મરો’ જેવી છે. IND vs BAN 2nd ODI Playing XI: ભારતીય ટીમ બાંગ્લાદેશ સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ODIમાં પરાજય પામી. ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ બુધવારે ઢાકાના શેરે બાંગ્લા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ ખાતે શ્રેણીની બીજી વનડે માટે પ્લેઈંગ-ઈલેવનમાં ફેરફાર કર્યો હતો. તે જ સમયે, બાંગ્લાદેશની કમાન સંભાળી રહેલા લિટન દાસે પણ પ્લેઈંગ-ઈલેવનમાં ફેરફાર અંગે માહિતી આપી હતી. રોહિતે પ્લેઈંગ-ઈલેવનમાંથી એવા સ્પિનરને પડતો મૂક્યો હતો જે છેલ્લી મેચમાં ફ્લોપ સાબિત થયો હતો.

બાંગ્લાદેશે ટોસ જીત્યો હતો
બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન લિટન દાસે શ્રેણીની બીજી વનડેમાં ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. આ પછી ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં બે ફેરફારની જાણકારી આપી. તેણે કહ્યું કે શાહબાઝ અહેમદની જગ્યાએ ઓલરાઉન્ડર અક્ષર પટેલને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. શાહબાઝ અહેમદે છેલ્લી વનડેમાં 9 ઓવરમાં 39 રન બનાવ્યા હતા. તે કોઈ વિકેટ પણ લઈ શક્યો ન હતો.

અક્ષર પટેલને તક મળે છે
ગુજરાતના 28 વર્ષીય અક્ષર પટેલને આ મેચ સુધી 44 વનડે રમવાનો અનુભવ છે. તેણે વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં કુલ 53 વિકેટ લીધી છે. તેણે 6 ટેસ્ટ અને 37 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ પણ રમી છે. રોહિતે કહ્યું, ‘અમારે સારું પ્રદર્શન કરવું પડશે અને આશા છે કે પહેલા બોલિંગ કરતી વખતે અમે તેમને ઓછા સ્કોર પર રોકી શકીશું.’ બાંગ્લાદેશની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં હસન મહમૂદની જગ્યાએ નસુમ અહેમદને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક આપવામાં આવી હતી. આ મેચ માટે ભારતની પ્લેઈંગ ઈલેવન: રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શિખર ધવન, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, કેએલ રાહુલ (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, અક્ષર પટેલ, શાર્દુલ ઠાકુર, દીપક ચહર, મોહમ્મદ સિરાજ અને ઉમરાન મલિક બાંગ્લાદેશ (પ્લેઇંગ ઇલેવન): નજમુલ હસન શાંતો, લિટન દાસ (સી), અનામુલ હક, શાકિબ અલ હસન, મુશ્ફિકુર રહીમ (વિકેટમેન), મહમુદુલ્લાહ, અફીફ હુસૈન, મેહદી હસન મિરાજ, નસુમ અહેમદ, ઇબાદત હુસૈન અને મુસ્તફિઝુર રહેમાન

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *