પાકિસ્તાનની ઈંગ્લેન્ડ સાથે ભયંકર હાર પછી પિચ પર ઉઠ્યા સવાલ, કેપ્ટન બાબર પર ગંભીર આરોપ લાગ્યો

પાકિસ્તાનની ઈંગ્લેન્ડ સાથે ભયંકર હાર પછી પિચ પર ઉઠ્યા સવાલ, કેપ્ટન બાબર પર ગંભીર આરોપ લાગ્યો

PAK vs ENG પિચ વિવાદ: ઇંગ્લેન્ડે એક હિંમતવાન નિર્ણય લીધો અને તેની બીજી ઇનિંગનો અંત જાહેર કર્યો અને પાકિસ્તાન સામે 100 ઓવરમાં 343 રનનો લક્ષ્યાંક આપ્યો. મેચના પાંચમા દિવસે પાકિસ્તાનની ટીમ 268 રન બનાવીને આઉટ થઈ ગઈ હતી. પિચ એકદમ સપાટ હતી અને ઈંગ્લેન્ડે પહેલા દિવસે જ 500થી વધુ રન બનાવ્યા હતા. મેચની પ્રથમ બે ઇનિંગ્સમાં કુલ સાત સદી ફટકારવામાં આવી હતી. પાકિસ્તાન vs ઈંગ્લેન્ડ, 1st ટેસ્ટ: પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમે સોમવારે ઈંગ્લેન્ડ સામેની પ્રથમ ટેસ્ટમાં 74 રનની હાર બાદ કહ્યું હતું કે રાવલપિંડી ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડના ક્યુરેટરે તેની સલાહ લીધી હતી, પરંતુ તેને જે પીચ જોઈતી હતી તે ન મળી.

પાકિસ્તાનની શરમજનક હાર બાદ પિચ પર સવાલો ઉભા થયા છે
ઈંગ્લેન્ડે એક સાહસિક નિર્ણય લીધો અને તેની બીજી ઇનિંગ ઓવર ડિકલેર કરી અને પાકિસ્તાન સામે 100 ઓવરમાં 343 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો. મેચના પાંચમા દિવસે પાકિસ્તાનની ટીમ 268 રન બનાવીને આઉટ થઈ ગઈ હતી. પિચ એકદમ સપાટ હતી અને ઈંગ્લેન્ડે પહેલા દિવસે જ 500થી વધુ રન બનાવ્યા હતા. મેચની પ્રથમ બે ઇનિંગ્સમાં કુલ સાત સદી ફટકારવામાં આવી હતી.

કેપ્ટન બાબરે ગંભીર આરોપ લગાવ્યા
બાબરે મેચ બાદ કહ્યું, ‘પિચ તૈયાર કરવા માટે મારો અભિપ્રાય લેવામાં આવ્યો હતો અને અમે સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે અમને કેવા પ્રકારની પીચ જોઈએ છે, પરંતુ હવામાન હોય કે અન્ય કોઈ કારણ હોય, અમને જોઈતી પિચ મળી ન હતી. અમને એવી પીચ જોઈતી હતી જેમાં સ્પિનરો માટે થોડો ટર્ન હોય.

ઈંગ્લેન્ડે પાકિસ્તાનને 74 રને હરાવ્યું
તમને જણાવી દઈએ કે ઈંગ્લેન્ડે રાવલપિંડી ટેસ્ટના પાંચમા અને અંતિમ દિવસે અંતિમ સેશનમાં પાકિસ્તાનને 74 રનથી હરાવ્યું હતું. પાકિસ્તાનને છેલ્લા સત્રમાં જીતવા માટે 86 રનની જરૂર હતી જ્યારે તેની પાંચ વિકેટ હાથમાં હતી, પરંતુ છેલ્લા સત્રમાં જેમ્સ એન્ડરસન (36 રનમાં 4 વિકેટ) અને ઓલી રોબિન્સન (50 રનમાં 4 વિકેટ)ની તીક્ષ્ણ બોલિંગ સામે 11 રનમાં પાંચ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી. આખી ટીમ 268 રનમાં સમેટાઈ ગઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *