2 વર્ષ પછી થનાર T20 વર્લ્ડ કપ પણ ટીમ ઈન્ડિયા જીતી નઈ શકે, આ છે મુખ્ય કારણ

2 વર્ષ પછી થનાર T20 વર્લ્ડ કપ પણ ટીમ ઈન્ડિયા જીતી નઈ શકે, આ છે મુખ્ય કારણ

2024 T20 વર્લ્ડ કપ: પસંદગીકારો હવે 2024 માં 2 વર્ષ પછી યોજાનાર T20 વર્લ્ડ કપ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છે અને ICC ટ્રોફી જીતવા માટે એક મજબૂત ટીમ બનાવવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. આ વર્લ્ડ કપ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને યુએસએમાં રમાશે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ઓસ્ટ્રેલિયામાં રમાયેલા ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાનું પ્રદર્શન નિરાશાજનક રહ્યું હતું. રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં રહેલી ભારતીય ટીમ સેમીફાઈનલથી આગળ વધી શકી નથી. પસંદગીકારો હવે 2024માં 2 વર્ષ બાદ યોજાનાર T20 વર્લ્ડ કપ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છે અને ICC ટ્રોફી જીતવા માટે એક મજબૂત ટીમ બનાવવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે. આ વર્લ્ડ કપ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને યુએસએમાં રમાશે.

ICC T20 રેન્કિંગમાં પ્રથમ ક્રમે હોવા છતાં ટીમ ઈન્ડિયા ટાઈટલ જીતી શકી નથી. સેમીફાઈનલમાં ટીમ ઈન્ડિયાને 10 વિકેટથી હરાવીને ઈંગ્લેન્ડ ODI બાદ T20માં પણ વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બની ગયું છે. હવે જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયાનું ફોકસ 2024 વર્લ્ડ કપ પર છે, તો આવી સ્થિતિમાં અમે તે 3 કારણો વિશે વાત કરીશું, જેના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાનું ફરી એકવાર વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનવાનું સપનું તૂટી શકે છે.

1- કેપ્ટનની ચિંતા
ઓસ્ટ્રેલિયામાં રમાયેલા T20 વર્લ્ડ કપમાં રોહિત શર્મા ટીમનો કેપ્ટન હતો. સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડના હાથે હારનો સામનો કર્યા બાદ રોહિતની કેપ્ટનશિપ પર સવાલો ઉઠ્યા હતા. પસંદગીકારો સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાને ટી-20નો નિયમિત કેપ્ટન બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.

આ રીતે ટીમ ઈન્ડિયાના અલગ-અલગ ફોર્મેટમાં અલગ-અલગ કેપ્ટન હશે. ક્રિકેટના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે કેપ્ટન્સીનો મુદ્દો રહ્યો છે. જો હાર્દિકને સુકાનીપદ મળશે તો તેની પાસે ટીમને તૈયાર કરવા માટે 2 વર્ષથી ઓછો સમય રહેશે. આથી, T20 ફોર્મેટમાં મજબૂત કેપ્ટનની અનિશ્ચિતતા સાથે, 2024 T20 વર્લ્ડ કપ દરમિયાન ભારત માટે મુશ્કેલ સમય આવી શકે છે.

2- ઓપનિંગ જોડી સમસ્યા બની ગઈ
T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ ફ્લોપ રહ્યા હતા. બંને સ્ટાર ખેલાડીઓ ભારતીય ટીમને મજબૂત શરૂઆત અપાવવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા. જ્યારે કેએલ રાહુલ ટુર્નામેન્ટમાં તેના નબળા સ્ટ્રાઈક રેટને લઈને ચર્ચામાં હતો, ત્યારે રોહિત રન બનાવવા માટે તડપતો જોવા મળ્યો હતો. આ બંને ઓપનર ગયા વર્લ્ડ કપમાં પણ નિષ્ફળ રહ્યા હતા.

આવી સ્થિતિમાં પસંદગીકારો તેને હવે ભાગ્યે જ તક આપે છે. ટીમ ઈન્ડિયાને નવા ઓપનર મળી શકે છે. શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન અને રિષભ પંત જેવા યુવા ખેલાડીઓ 2024ના વર્લ્ડ કપમાં ઓપનિંગ કરતા જોવા મળી શકે છે. જોકે આ બેટ્સમેનોમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પૂરતો અનુભવ નથી. આવી સ્થિતિમાં 2 વર્ષ બાદ યોજાનારી ટૂર્નામેન્ટમાં પણ ટીમ ઈન્ડિયા મજબૂત ઓપનિંગ જોડીની ખોટ અનુભવી શકે છે.

3- પેસ એટેક
ટીમ ઈન્ડિયા પાસે જસપ્રીત બુમરાહ, મોહમ્મદ શમી અને ભુવનેશ્વર કુમારના રૂપમાં શાનદાર ઝડપી બોલર છે. બુમરાહ અને શમી કામના બોજને કારણે વધુ ટી-20 મેચ નથી રમી શકતા. ભુવનેશ્વર કુમાર તાજેતરની ICC ટૂર્નામેન્ટમાં નિષ્ફળ ગયો છે.

આ સિવાય અવેશ ખાન, અર્શદીપ સિંહ, મોહમ્મદ સિરાજ, શાર્દુલ ઠાકુર, ઉમરાન મલિક, હર્ષલ પટેલ અને દીપક ચાહર ટી-20માં ઓછા અનુભવી છે. કારણ કે 2024નો T20 વર્લ્ડ કપ અમેરિકા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં રમાશે અને અહીંની પીચો ઝડપી બોલરો માટે મદદરૂપ છે. ભારતની T20 ટીમમાં અનુભવી ઝડપી બોલરોની કમી છે, જે 2024 વર્લ્ડ કપમાં મોટી ચિંતાનો વિષય બની શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *