ટીમ ઈન્ડિયામાં તક મેળવવા આ ખેલાડી ખૂબ જ આતુર હતો, કેપ્ટન રોહિત શર્મા પછી હાર્દિકએ પણ તેને સ્થાન નઈ આપે

ટીમ ઈન્ડિયામાં તક મેળવવા આ ખેલાડી ખૂબ જ આતુર હતો, કેપ્ટન રોહિત શર્મા પછી હાર્દિકએ પણ તેને સ્થાન નઈ આપે

India vs New Zealand: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાયેલી બીજી T20 મેચમાં કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ એક ઘાતક બોલરને ટીમમાં સામેલ કર્યો ન હતો. આ ખેલાડી મહિનાઓ બાદ ટીમમાં પરત ફર્યો છે. India vs New Zealand T20 Series: ભારત અને ન્યૂઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાઈ રહેલી ત્રણ મેચની T20 સિરીઝ ટીમ ઈન્ડિયાના ઘણા યુવા ખેલાડીઓ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની રહી છે. આ ટીમમાં વરિષ્ઠ ખેલાડીઓને આરામ આપવામાં આવ્યો છે, તેથી યુવા ખેલાડીઓ પાસે ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરવાની સારી તક છે. ટીમ ઈન્ડિયામાં એક એવો બોલર પણ હતો જેને આ સીરીઝમાં રમવા માટે મોટો દાવેદાર માનવામાં આવતો હતો, પરંતુ કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ તેને પ્લેઈંગ 11માં સામેલ કર્યો ન હતો.

રોહિત બાદ પંડ્યાએ પણ આ ખેલાડીને જગ્યા આપી નથી.
માઉન્ટ મૌંગાનુઈના બે-ઓવલ મેદાન પર રમાયેલી બીજી ટી20 મેચમાં કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાએ યુવા ઝડપી બોલર ઉમરાન મલિકને સ્થાન આપ્યું ન હતું. આ મેચમાં ઉમરાન મલિકને રમવાનો મોટો દાવેદાર માનવામાં આવતો હતો. ઉમરાન મલિકે ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી મેચ જુલાઈ 2022માં ઈંગ્લેન્ડ સામે રમી હતી. લાંબા સમય બાદ ટીમમાં પરત ફર્યા બાદ પણ તે પ્લેઇંગ 11નો ભાગ બની શક્યો નથી.

પંડ્યાની કેપ્ટનશીપમાં ડેબ્યૂ થયું હતું
ઉમરાન મલિકે આ વર્ષે આયર્લેન્ડ સામે ડેબ્યૂ મેચ રમી હતી. આ પ્રવાસમાં હાર્દિક પંડ્યા ટીમ ઈન્ડિયાનો કેપ્ટન હતો. કાશ્મીરનો રહેવાસી ઉમરાન મલિક 150 KMPHની સતત ઝડપે બોલિંગ કરી શકે છે. તે IPL 2022 થી હેડલાઇન્સમાં છે. ઉમરાન મલિક છેલ્લે રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપમાં રમતા જોવા મળ્યો હતો, ત્યારબાદ રોહિતે પણ તેને ટીમમાં જગ્યા આપી ન હતી.

સતત ખરાબ પ્રદર્શન
ઉમરાન મલિકે IPL 2022માં પોતાના શાનદાર પ્રદર્શનના આધારે ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા બનાવી છે. જોકે, ઉમરાન મલિક આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં IPL 2022ના પ્રદર્શનનું પુનરાવર્તન કરી શક્યો નથી. ઉમરાન મલિકે ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધી 3 T20 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 12.44ની ઈકોનોમી સાથે રન આપ્યા છે અને માત્ર 2 વિકેટ લીધી છે. તેનું ખરાબ પ્રદર્શન જોઈને તેને ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *