કેપ્ટન રોહિત શર્માના હાથમાં આ ખેલાડીનું ભાગ્ય, જો સેમિફાઇનલમાં જગ્યા આપશે તો આવું થશે…..

કેપ્ટન રોહિત શર્માના હાથમાં આ ખેલાડીનું ભાગ્ય, જો સેમિફાઇનલમાં જગ્યા આપશે તો આવું થશે…..

ICC T20 વર્લ્ડ કપ 2022: અત્યાર સુધી કોઈ સ્ટાર ખેલાડીને T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય પ્લેઈંગ XIનો ભાગ બનવાની તક મળી નથી. આવી સ્થિતિમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ ખેલાડીને ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલમાં તક આપી શકે છે.

ટીમ ઈન્ડિયા ટી-20 વર્લ્ડ કપમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહી છે. ભારતીય ટીમે વર્તમાન T20 વર્લ્ડ કપમાં 5માંથી 4 મેચ જીતીને સેમિફાઇનલ માટે ક્વોલિફાય કર્યું છે, પરંતુ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ T20 વર્લ્ડ કપમાં એક પણ મેચમાં સ્ટાર ખેલાડીને રમવાની તક આપી નથી. આ ખેલાડી તક મેળવવા ઝંખે છે. આવી સ્થિતિમાં કેપ્ટન રોહિત શર્મા આ ખેલાડીને સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે તક આપી શકે છે. આવો જાણીએ આ ખેલાડી વિશે.

આ ખેલાડીને તક મળી નથી

સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલને T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં એક પણ મેચમાં રમવાની તક નથી. આવી સ્થિતિમાં, બેન્ચ પર બેસીને આ ખેલાડીની ક્ષમતા ખરાબ થઈ રહી છે. જ્યારે હર્ષલ પટેલ ખૂબ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે ભારતીય ટીમને ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતાડી છે. T20 ક્રિકેટમાં તેની ચાર ઓવર ઘણી મહત્વની છે અને તે આર્થિક સાબિત થાય છે.

વર્લ્ડ કપની યોજનામાં સામેલ હતો

T20 વર્લ્ડ કપની તૈયારી માટે ટીમ ઈન્ડિયાએ વિદેશ પ્રવાસ પર ઘણી દ્વિપક્ષીય શ્રેણી રમી હતી. આમાં હર્ષલ પટેલે ખૂબ સરસ કામ કર્યું. ત્યારે બધા માની રહ્યા હતા કે હર્ષલ પટેલને T20 વર્લ્ડ કપમાં રમવાની તક ચોક્કસ મળશે, પરંતુ એવું થયું નહીં. હર્ષલ પટેલ તેની ધીમી ગતિએ બોલ પર ખૂબ જ ઝડપથી વિકેટ લે છે.

IPLમાં તાકાત બતાવી

હર્ષલ પટેલે IPL 2022માં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેણે RCB ટીમ માટે ઘણા શાનદાર બોલિંગ કર્યા. તેણે ભારતીય ટીમ માટે 22 T20 મેચમાં 26 વિકેટ લીધી છે. જ્યારે તે પોતાની લયમાં હોય છે, ત્યારે તે કોઈપણ બેટિંગ આક્રમણને તોડી શકે છે.

ઈંગ્લેન્ડ સામે અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે

જો કેપ્ટન રોહિત શર્મા ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલ મેચમાં અક્ષર પટેલની જગ્યાએ હર્ષલ પટેલને સામેલ કરે છે તો તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. સેમી ફાઈનલ મેચ એડિલેડના મેદાનમાં રમાવવાની છે. જ્યાં સીમાઓ નાની છે. એડિલેડની પીચ હંમેશા ઝડપી બોલરો માટે મદદરૂપ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *