ભારત જીત્યા પછી રોહિત શર્મા પ્રશાંસામાં આ ચોકવનાર વાત કરી જે સાંભળી, લોકો ચોંકી ગયા

ભારત જીત્યા પછી રોહિત શર્મા પ્રશાંસામાં આ ચોકવનાર વાત કરી જે સાંભળી, લોકો ચોંકી ગયા

ભારત વિરુદ્ધ ઑસ્ટ્રેલિયા: ભારતીય ટીમને પ્રથમ વાર અપાર મેચમાં ઓસ્ટ્રેલિયાના વિરોધમાં મુકાબલે 6 રનોથી જીત દાખલ કરો. मुख के बाद कप्तान रोहित शर्मा (રોહિત શર્મા)એ મોટા નિવેદન કર્યા છે. ભારત vs ઓસ્ટ્રેલિયા વોર્મ અપ મેચ 2022: ભારતે પ્રથમ વોર્મ અપ મેચમાં ઓસ્ટ્રેલિયાને 6 રનથી હરાવ્યું હતું. આ મેચમાં ભારતીય બોલરો અને બેટ્સમેનોએ શાનદાર રમત બતાવી હતી. મેચ બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ભારતીય બોલરની જોરદાર પ્રશંસા કરી છે. ટીમ ઈન્ડિયામાં આ બોલરના આવવાથી ભારતીય બોલિંગ મજબૂત થઈ છે.

રોહિત શર્માએ આ નિવેદન આપ્યું હતું
ભારતીય કપ્તાન રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘હંમેશા એ જ યોજના હતી કે તમે જુઓ કે તેઓએ શું કર્યું. સાચું કહું તો તે લાંબા સમય પછી પાછો આવ્યો છે. તેથી અમે તેને એક ઓવર આપવા માંગતા હતા. શરૂઆતથી જ આ યોજના હતી. તે ઘણો સારો બોલર છે. અમે જાણીએ છીએ કે તે નવા બોલ સાથે કેટલો ઘાતક બની શકે છે. તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. અમે તેને થોડી ચેલેન્જ આપવા માગતા હતા.

ગબ્બામાં પ્રેક્ટિસ કરવી ખૂબ સરસ છે
ગાબા મેદાન પર વિશાળ બાઉન્ડ્રી સાથે, રોહિત શર્માને લાગ્યું કે ભારત માટે ટી20 વર્લ્ડ કપમાં જે પ્રકારના પરિમાણોનો તેઓ નિયમિતપણે સામનો કરશે તેની સાથે બેટિંગ કરવી એ સારી પ્રેક્ટિસ છે. રોહિતે એમ પણ કહ્યું કે ભારત ભવિષ્યની મેચોમાં વધુ સુધારો કરશે કારણ કે ભારત બુધવારે આ જ સ્થળે ન્યુઝીલેન્ડ સામે તેની બીજી વોર્મ-અપ મેચ રમશે.

શમીએ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું
સોમવારે ગાબા ખાતે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ભારતની પ્રથમ પ્રેક્ટિસ મેચની છેલ્લી ઓવરમાં, મુલાકાતી ટીમને બચાવવા માટે 11 રનની જરૂર હતી. કેપ્ટન રોહિત શર્માએ સિનિયર ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ શમીને બોલથી ચોંકાવી દીધા, જેણે મેચમાં હજુ સુધી બોલ ફેંક્યો ન હતો. શમીએ જુલાઈ પછી પ્રથમ વખત બોલિંગ કરી અને, ઓસ્ટ્રેલિયા અને દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની દ્વિપક્ષીય T20Iમાંથી ચૂકી ગયા પછી, ઑસ્ટ્રેલિયાએ છેલ્લી ચાર વિકેટ ગુમાવી ત્યાં ઓવરમાં ત્રણ વિકેટ લીધી, ભારતને છ રનથી મેચ જીતવામાં મદદ કરી. ભારતને વધુ ખુશી થશે કે શમીએ છેલ્લા બે બોલમાં જોશ ઈંગ્લિસ અને કેન રિચર્ડસનને આઉટ કરવા માટે યોર્કરનો ઉપયોગ કર્યો હતો.

સૂર્યકુમાર યાદવની વિસ્ફોટક બેટિંગ
પ્રથમ બેટિંગ કરવા માટે બોલાવવામાં આવેલા ભારતે 186/7નો પડકારજનક સ્કોર બનાવ્યો હતો. કેએલ રાહુલ (57) અને સૂર્યકુમાર યાદવ (50)ના અર્ધસદી ભારત માટે ગાબા ખાતે સારી પિચ પર સારો સ્કોર કરવા માટેના મુખ્ય પરિબળો હતા. પરંતુ રોહિતને લાગ્યું કે છેલ્લી પાંચ ઓવરમાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવવી યોગ્ય નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *