આ ડોક્ટર નાના બાળકને પોતાના મોઢાનો શ્વાસ દેવા લાગી અને પછી તેના સાથે આવું થયું

આ ડોક્ટર નાના બાળકને પોતાના મોઢાનો શ્વાસ દેવા લાગી અને પછી તેના સાથે આવું થયું

નવી જન્મેલી બાળકી: નવજાત બાળકીના શરીરમાં કોઈ હલચલ ન હતી, પરંતુ આ બધું કર્યા પછી બાળકીમાં જીવ આવ્યો અને તેણે પણ હલચલ મચાવી દીધી. બાળકીના આ પગલા બાદ ડોક્ટર હસવા લાગ્યા અને ત્યાં હાજર અન્ય લોકો પણ હસવા લાગ્યા. લેડી ડોક્ટર નવા જન્મેલા બાળકને મોઢામાં ઓક્સિજન: ડોક્ટરને ભગવાનનું બીજું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે અને ઘણી વખત આ કહેવત પૂરી થતી જોવા મળે છે. આવી જ એક ઘટના પ્રકાશમાં આવી જ્યારે એક મહિલા તબીબે નવજાત બાળકીના મોઢામાં શ્વાસ ફૂંકીને તેનો જીવ બચાવ્યો. આ બધું ત્યારે થયું જ્યારે બાળકીનો જન્મ થતાં જ તેના શ્વાસ લેવાનું બંધ થઈ ગયું અને તેને તાત્કાલિક ઓક્સિજન સપોર્ટની જરૂર હતી. આ પછી ડોક્ટરે કર્યું જે વાયરલ થયું.

‘માઉથ ટુ માઉથ શ્વસન’
ખરેખર, ઉત્તર પ્રદેશ પોલીસ અધિકારી સચિન કૌશિકે ટ્વિટર પર શેર કર્યો છે. તેમણે લખ્યું કે ડૉ. સુલેખા ચૌધરી, બાળરોગ નિષ્ણાત, સીએચસી, આગ્રા. બાળકીનો જન્મ થયો પણ શરીરમાં કોઈ હલચલ ન હતી. યુવતીને પહેલા ઓક્સિજનનો સહારો આપવામાં આવ્યો, પરંતુ જ્યારે તે પણ મદદ ન કરી, પછી લગભગ સાત મિનિટ સુધી ‘મોંથી શ્વસન’ આપ્યું, બાળકીને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ.

નવજાત શિશુના શરીરમાં કોઈ હલચલ ન હતી
જોવા મળી રહ્યું છે કે નવજાત બાળકીના શરીરમાં ખરેખર કોઈ હલચલ જણાતી ન હતી, પરંતુ આ બધું કર્યા પછી બાળકીમાં જીવ આવ્યો અને તેણે પણ હલચલ મચાવી દીધી. બાળકીના આ પગલા બાદ ડોક્ટર હસવા લાગ્યા અને ત્યાં હાજર અન્ય લોકો પણ હસવા લાગ્યા. લોકો પણ ડોક્ટરના વખાણ કરી રહ્યા હતા.

આગરાની એક હોસ્પિટલની ઘટના
કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ વીડિયો થોડો જૂનો છે જે હવે વાયરલ થઈ રહ્યો છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ વર્ષે માર્ચ મહિનામાં આગ્રામાં આ ઘટના બની હતી, જેનો વીડિયો ફરી એકવાર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. વીડિયોમાં દેખાતી બાળરોગ નિષ્ણાત સુરેખા ચૌધરી છે, જેણે આ બાળકીને બચાવી હતી. આ વીડિયોને જોઈને લોકો મહિલા ડોક્ટરની પ્રશંસા કરી રહ્યા છે અને તેના જુસ્સાને સલામ કરી રહ્યા છે.

માત્ર 26 સેકન્ડનો છે પરંતુ તે ખૂબ જ ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. તેને લગભગ 90 હજાર લોકોએ લાઈક કર્યું છે અને મોટી સંખ્યામાં લોકોએ તેને શેર પણ કર્યું છે. આ સાથે લોકો વિડિયો જોયા બાદ પોતપોતાની પ્રતિક્રિયા પણ આપી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *