9 વર્ષ પછી આ ખેલાડીની કિસ્મત ખૂલી, IPLમાં RCB ટીમે તેને રમવાની તક આપી

9 વર્ષ પછી આ ખેલાડીની કિસ્મત ખૂલી, IPLમાં RCB ટીમે તેને રમવાની તક આપી

RCB vs LSG 2023: IPL 2023 (IPL 2023) ની 15મી મેચ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર અને લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (RCB vs LSG) વચ્ચે રમાઈ રહી છે. આ મેચમાં એક ખેલાડીએ 9 વર્ષ બાદ IPLમાં વાપસી કરી છે. રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલોર VS લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ: IPL (IPL 2023) માં આજની મેચ રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર અને લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ (RCB vs LSG) વચ્ચે રમાઈ રહી છે. આ મેચમાં લખનૌના કેપ્ટન કેએલ રાહુલે ટોસ જીતીને પહેલા બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. તે જ સમયે, રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરના કેપ્ટન ફાફ ડુપ્લેસિસે આ મેચમાં પ્લેઇંગ 11માં એક એવા ખેલાડીનો સમાવેશ કર્યો છે જેણે 9 વર્ષ પહેલા તેની છેલ્લી IPL મેચ રમી હતી.

IPLમાં 9 વર્ષ પછી ખુલ્યું આ ખેલાડીનું નસીબ
ઈંગ્લેન્ડનો ફાસ્ટ બોલર રીસ ટોપલી ઈજાના કારણે આઈપીએલની વર્તમાન સિઝનમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આવી સ્થિતિમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરે ટોપલીના સ્થાને વેઈન પાર્નેલને ટીમમાં સામેલ કર્યો હતો. વેઈન પાર્નેલને હવે પ્લેઈંગ 11માં પણ જગ્યા આપવામાં આવી છે. આ સાથે તેને 9 વર્ષ બાદ IPLમાં રમવાની તક મળી. આ પહેલા તેણે છેલ્લી આઈપીએલ વર્ષ 2014માં રમી હતી.

IPLની હરાજીમાં કોઈ ખરીદનાર મળ્યો નથી
33 વર્ષીય પાર્નેલે IPL-2023ની હરાજીમાં તેની મૂળ કિંમત 75 લાખ રૂપિયા રાખી હતી, જ્યારે કોઈપણ ફ્રેન્ચાઈઝીએ તેને ખરીદવામાં રસ દાખવ્યો ન હતો. સફેદ બોલ ક્રિકેટના વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ઝડપી બોલરોમાં તેનો સમાવેશ થાય છે. આટલું જ નહીં, તે નીચેના ક્રમમાં બેટથી આગ પણ ફેલાવી શકે છે. પાર્નેલે 26 વર્ષની ઉંમરે ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું હતું. ત્યારબાદ વર્ષ 2021માં નિવૃત્તિ તોડીને તે પાછો આવ્યો હતો.

બંને ટીમોના પ્લેઇંગ-11
લખનૌ: કેએલ રાહુલ (કેપ્ટન), કાયલ મેયર્સ, દીપક હુડ્ડા, માર્કસ સ્ટોઈનિસ, કૃણાલ પંડ્યા, નિકોલસ પૂરન, જયદેવ ઉનડકટ, અમિત મિશ્રા, અવેશ ખાન, માર્ક વુડ, રવિ બિશ્નોઈ.
અસર: આયુષ બદોની, સ્વપ્નિલ સિંહ, કૃષ્ણપ્પા ગૌતમ, પ્રેરક માંકડ, ડેનિયલ સાયમ્સ.

બેંગલુરુ: ફાફ ડુ પ્લેસિસ (કેપ્ટન), વિરાટ કોહલી, મહિપાલ લોમર, ગ્લેન મેક્સવેલ, શાહબાઝ અહેમદ, દિનેશ કાર્તિક, અનુજ રાવત, ડેવિડ વિલી, વેઈન પાર્નેલ, હર્ષલ પટેલ, મોહમ્મદ સિરાજ.
અસર: કર્ણ શર્મા, સુયશ પ્રભુદેસાઈ, આકાશ દીપ, માઈકલ બ્રેસવેલ, સોનુ યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *