પ્રથમ ODIમાં ટોસ જીતવાના સાથે આ વિજેતા ખેલાડીનું દિલ તૂટયું, કેપ્ટન પંડ્યા કર્યું આવું

પ્રથમ ODIમાં ટોસ જીતવાના સાથે આ વિજેતા ખેલાડીનું દિલ તૂટયું, કેપ્ટન પંડ્યા કર્યું આવું

ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા, 2023: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ આવતીકાલે એટલે કે 17 માર્ચથી મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાશે. તમને જણાવી દઈએ કે સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરશે. India vs Australia, 1st ODI: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ આવતીકાલે એટલે કે 17 માર્ચથી મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાશે. તમને જણાવી દઈએ કે સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરશે. પ્રથમ વનડે મેચમાં ટોસ સાથે ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીનું દિલ તૂટી શકે છે. કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરીને ખેલાડીનું દિલ તોડી શકે છે.

આ મેચ વિજેતાનું દિલ પ્રથમ વનડેમાં ટોસ સાથે તૂટી જશે
વાસ્તવમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ વનડેમાં અક્ષર પટેલને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરી શકાય છે અને તેની જગ્યાએ શાર્દુલ ઠાકુરને સામેલ કરવામાં આવી શકે છે. રવિન્દ્ર જાડેજાના કારણે અક્ષર પટેલ માટે બીજા સ્પિન ઓલરાઉન્ડર તરીકે પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક મેળવવી મુશ્કેલ છે. મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમની પીચ ઝડપી બોલરોને મદદ કરે છે, આવી સ્થિતિમાં અક્ષર પટેલની જગ્યાએ શાર્દુલ ઠાકુર ટીમ ઈન્ડિયાને સારું સંતુલન આપશે. ઝડપી બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર શાર્દુલ ઠાકુરના આગમન સાથે, ટીમ ઈન્ડિયાને બેટ્સમેન અને ઝડપી બોલરનું સંયોજન મળે છે, જે ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સારું સંતુલન બનાવે છે. શાર્દુલ ઠાકુર સતત તેની ગતિ અને બોલિંગને અલગ-અલગ વૈવિધ્ય સાથે મિશ્રિત કરે છે, જે તેને બેટ્સમેનો માટે વધુ ખતરનાક બનાવે છે. શાર્દુલ ઠાકુર શરૂઆત અને છેલ્લી ઓવરોમાં ખૂબ જ ખતરનાક બોલિંગ માટે જાણીતો છે.

આ ખેલાડી પ્લેઇંગ 11માં રમતા જોવા મળશે
શાર્દુલ ઠાકુરે ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી વનડે જાન્યુઆરી 2023માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી આ વર્ષે 2023ના વર્લ્ડ કપમાં પણ રમતા જોવા મળશે. જાન્યુઆરી 2023માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની તેની છેલ્લી ODI મેચમાં, શાર્દુલ ઠાકુરે એકલા હાથે ઈન્દોરમાં ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમનો નાશ કર્યો હતો. શાર્દુલ ઠાકુરે આ મેચમાં શાનદાર બેટિંગ કરતા પહેલા 17 બોલમાં 25 રન બનાવ્યા હતા. શાર્દુલ ઠાકુરની આ ટૂંકી તોફાની ઇનિંગ્સમાં 1 સિક્સ અને 3 ફોરનો સમાવેશ થાય છે. આ પછી શાર્દુલ ઠાકુરે શાનદાર બોલિંગ બતાવતા 3 વિકેટ ઝડપી, જેણે ત્રીજી વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાની જીત નક્કી કરી. ભારતે આ મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 90 રને હરાવ્યું અને ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં 3-0થી ક્લીન સ્વીપ કર્યું. શાર્દુલ ઠાકુરને તેના શાનદાર પ્રદર્શન માટે ‘મેન ઓફ ધ મેચ’ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો.

ટીમ ઈન્ડિયાનું સૌથી ઘાતક હથિયાર
શાર્દુલ ઠાકુરને ટીમ ઈન્ડિયાનો સૌથી ઘાતક હથિયાર માનવામાં આવે છે. શાર્દુલ ઠાકુર શાર્પ સ્વિંગ બોલિંગ સાથે તોફાની બેટિંગમાં માહેર છે. શાર્દુલ ઠાકુરે ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં 8 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 27 વિકેટ ઝડપી છે. શાર્દુલ ઠાકુરના નામે 34 ODIમાં 50 વિકેટ અને 25 T20 ઈન્ટરનેશનલમાં 33 વિકેટ લેવાનો રેકોર્ડ છે. શાર્દુલ ઠાકુર પણ નીચલા ક્રમમાં તોફાની બેટિંગ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *