ટીમ ઈન્ડિયાને અચાનક મળ્યા ખરાબ સમાચાર, ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની મેચમાં આ ખેલાડી……..

ટીમ ઈન્ડિયાને અચાનક મળ્યા ખરાબ સમાચાર, ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની મેચમાં આ ખેલાડી……..

IND vs AUS, ODI શ્રેણી: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 17 માર્ચથી મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાશે. બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણી બાદ તરત જ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 17 માર્ચથી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી રમાશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરીઝ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને અચાનક ખરાબ સમાચાર મળ્યા છે. IND vs AUS, 2023: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ત્રણ મેચની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 17 માર્ચથી મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાશે. બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણી બાદ તરત જ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 17 માર્ચથી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી રમાશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રણ મેચની વનડે સીરીઝ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાને અચાનક ખરાબ સમાચાર મળ્યા છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો ખતરનાક ખેલાડી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ શકે છે.

ટીમ ઈન્ડિયાને અચાનક ખરાબ સમાચાર મળ્યા
શ્રેયસ અય્યરની જંઘામૂળની ઈજા ફરી સામે આવ્યા બાદ ભારતીય ટીમ અને નેશનલ ક્રિકેટ એકેડેમી (NCA) દ્વારા ખેલાડીઓની ઈજાનું સંચાલન ફરી એકવાર સ્કેનર હેઠળ આવી ગયું છે.રવિવારે ચોથા દિવસે બેટિંગ કરવા માટે ઉતર્યો ન હતો. એવી શક્યતા છે કે ઐયર ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 17 માર્ચથી મુંબઈમાં શરૂ થનારી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીમાં રમી શકશે નહીં.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે શ્રેણીમાંથી આ ખતરનાક ખેલાડી બહાર!
આ વર્ષ 2023 વર્લ્ડ કપ સૌથી મહત્વપૂર્ણ ટૂર્નામેન્ટ છે અને ઐય્યરે IPLમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સની કેપ્ટનશિપ પણ કરવાની છે. આવી સ્થિતિમાં તેમને આરામ આપવામાં આવે તેવી શક્યતા છે. પીઠની સમસ્યાને કારણે અય્યર નાગપુરમાં શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટમાં રમી શક્યો ન હતો, ત્યારબાદ તે દિલ્હીમાં બીજી મેચ માટે ટીમમાં પાછો ફર્યો હતો. જો કે હવે સવાલ એ ઉઠી રહ્યો છે કે NCAએ ફરી એકવાર એવા ખેલાડીને રમવાની મંજૂરી આપી જે સંપૂર્ણ રીતે ફિટ ન હતા.

બેટિંગ કરવાની સ્થિતિમાં નથી
જાણવા મળ્યું છે કે ઐય્યરે શનિવારે અસ્વસ્થતા અનુભવી હતી ત્યારબાદ રવિન્દ્ર જાડેજાને પાંચમા નંબર પર બેટિંગ માટે મોકલવામાં આવ્યો હતો. રવિવારે, અય્યરે મેદાન પણ લીધું ન હતું કારણ કે તે બેટિંગ કરવાની સ્થિતિમાં ન હતો. “ઓસ્ટ્રેલિયાના દાવ દરમિયાન લગભગ 170 ઓવર ફિલ્ડિંગ કર્યા પછી તે ઈજાને કારણે થયું હતું,” એક ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રીય પસંદગીકારે નામ ન આપવાની શરતે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું. ઉદભવનો કિસ્સો, પરંતુ મને એ સમજાતું નથી કે ઓછામાં ઓછી એક ડોમેસ્ટિક મેચ રમવાનો ફરજિયાત નિયમ ઐયરને કેમ લાગુ કરવામાં આવ્યો ન હતો.

લાંબા સમય સુધી ફિલ્ડિંગમાં ઊભા રહી શક્યા નહીં
અય્યર નાગપુર ટેસ્ટમાં રમ્યો નહોતો પરંતુ બીજી ટેસ્ટ માટે તેને ફિટ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. તે દિલ્હી અને ઈન્દોર બંને ટેસ્ટમાં રમ્યો હતો પરંતુ તેનું શરીર અમદાવાદમાં લાંબા સમય સુધી ફિલ્ડિંગને સહન કરી શક્યું ન હતું. જ્યારે અય્યરને જાન્યુઆરીમાં પ્રથમ વખત જંઘામૂળની સમસ્યા થઈ હતી, ત્યારે તે એક મહિના માટે બહાર હતો અને NCAમાં તેનું સખત પુનર્વસન થયું હતું અને રણજી સિઝન પૂરી થઈ ત્યાં સુધીમાં તેને ફિટ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. ભૂતપૂર્વ પસંદગીકારે કહ્યું, ‘પરંતુ ઈરાની કપ થવાનો હતો અને તમે અય્યરના પાછા ફરવાની રાહ જોઈ શકતા હતા. તેને ઈરાની કામમાં સમાન હવામાનમાં રમવા દો અને જુઓ કે શું તેનું શરીર ભેજવાળી સ્થિતિમાં બે દિવસ સુધી ફિલ્ડિંગનો સામનો કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *