આ 3 ખેલાડીએ ક્યારેય એક પણ સિક્સ નથી મારી, તેમના નામ જાણીને તમને આશ્ચર્ય થઈ જશો

આ 3 ખેલાડીએ ક્યારેય એક પણ સિક્સ નથી મારી, તેમના નામ જાણીને તમને આશ્ચર્ય થઈ જશો

IPL 2023: T20 ની રમત બેટ્સમેન માટે ગણવામાં આવે છે. દરેક મેચમાં ચોગ્ગા અને છગ્ગાનો વરસાદ જોવા મળે છે, પરંતુ આઈપીએલમાં 3 દિગ્ગજ ખેલાડી એવા છે જેમણે પોતાની આખી આઈપીએલ કારકિર્દીમાં એક પણ સિક્સર ફટકારી નથી. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023: ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023 (IPL 2023) સીઝન 31 માર્ચથી શરૂ થઈ રહી છે. આગામી સિઝનના સમગ્ર કાર્યક્રમની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ વખતે દેશભરના 12 સ્ટેડિયમમાં કુલ 74 મેચો રમાશે. આ લીગમાં દર વર્ષે વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓ રમવા માટે મેદાનમાં ઉતરે છે. T20 ફોર્મેટને ચોગ્ગા અને છગ્ગાની રમત માનવામાં આવે છે, પરંતુ આજે અમે તમને એવા 3 દિગ્ગજ ખેલાડીઓ વિશે જણાવીશું જેમણે પોતાની આખી IPL કારકિર્દીમાં એક પણ સિક્સર નથી ફટકારી. આ ત્રણેય બેટ્સમેન એવા છે જેમને ઘણા બોલ રમવાનો મોકો મળ્યો પરંતુ તેઓ ક્યારેય સિક્સર ફટકારી શક્યા નહીં.

માઈકલ ક્લાર્ક
ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન માઈકલ ક્લાર્ક તેની શાનદાર બેટિંગ માટે જાણીતો છે. પરંતુ તે IPLમાં એક પણ સિક્સર ફટકારી શક્યો નહોતો. માઈકલ ક્લાર્ક 2012માં આઈપીએલમાં પૂણે વોરિયર્સ ઈન્ડિયા તરફથી રમ્યો હતો. આ સિઝનમાં માઈકલ ક્લાર્કે કુલ 94 બોલ રમ્યા હતા પરંતુ તે એક પણ સિક્સર મારી શક્યો ન હતો. ક્લાર્કે ઓસ્ટ્રેલિયા માટે 394 મેચ રમી છે અને 102 સિક્સર પણ ફટકારી છે પરંતુ ક્લાર્ક IPLમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો.

કેલમ ફર્ગ્યુસન
ઓસ્ટ્રેલિયાના કેલમ ફર્ગ્યુસન IPLમાં પૂણે વોરિયર્સ ઇન્ડિયા તરફથી રમી ચૂક્યા છે. કેલમ ફર્ગ્યુસન 2011 અને 2012માં IPLનો ભાગ હતો. કેલમ ફર્ગ્યુસને આઈપીએલમાં કુલ 9 મેચ રમી અને 117 બોલમાં બેટિંગ કરી પરંતુ ફર્ગ્યુસન આઈપીએલમાં ક્યારેય સિક્સર ફટકારી શક્યો નહીં. IPL ઈતિહાસમાં સિક્સર ફટકાર્યા વિના સૌથી વધુ બોલ રમવાનો રેકોર્ડ પણ ફર્ગ્યુસનના નામે છે. ફર્ગ્યુસને ઓસ્ટ્રેલિયા માટે કુલ 34 મેચ રમી છે અને તે ક્યારેય ઓસ્ટ્રેલિયા માટે સિક્સર પણ ફટકારી શક્યો નથી. આઈપીએલમાં ફર્ગ્યુસને માત્ર 83.76ના સ્ટ્રાઈક રેટથી રન બનાવ્યા હતા.

માઈકલ ક્લિન્ગર
માઈકલ ક્લિન્ગર પણ એવા ખેલાડીઓમાં સામેલ છે જેમણે આઈપીએલમાં એક પણ સિક્સ નથી ફટકારી. ઓસ્ટ્રેલિયાના આ ખેલાડીએ IPL 2011માં ભાગ લીધો હતો. ક્લિન્ગર કોચી ટસ્કર્સ કેરળ તરફથી રમી રહ્યો હતો. ક્લિન્ગરે IPLમાં 4 મેચ રમી હતી અને 77 બોલમાં બેટિંગ કરી હતી પરંતુ તે એક વખત પણ બોલ સુધી પહોંચી શક્યો નહોતો. આઈપીએલમાં ક્લિન્ગરે માત્ર 94.81ના સ્ટ્રાઈક રેટથી રન બનાવ્યા હતા. ક્લિન્ગરે ઓસ્ટ્રેલિયા માટે માત્ર 3 ટી20 મેચ રમી હતી અને માત્ર 2 સિક્સર ફટકારી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *