આ 23 વર્ષના ખેલાડીએ કેએલ રાહુલની કારકિર્દી પૂરી કરી દીધી, હવે તે ક્યારે મેદાનમાં જુઓ નઈ મળે

આ 23 વર્ષના ખેલાડીએ કેએલ રાહુલની કારકિર્દી પૂરી કરી દીધી, હવે તે ક્યારે મેદાનમાં જુઓ નઈ મળે

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારતીય ઓપનર કેએલ રાહુલ હાલમાં ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહ્યો છે. બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણીની છેલ્લી બે મેચોમાં તેને તક આપવામાં આવી ન હતી. એવું લાગે છે કે રાહુલ આગળ પણ ટેસ્ટ ટીમનો ભાગ બની શકશે નહીં. તેની પાછળનું કારણ 23 વર્ષનો બેટ્સમેન છે. ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા, કેએલ રાહુલ કારકિર્દીના આંકડા: બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ સિરીઝની ચોથી મેચ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયા માટે આ મેચ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે તેને જીત્યા બાદ તેને વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC ફાઈનલ)ની ફાઈનલની ટિકિટ મળી જશે. જોકે ત્રણ દિવસની રમત બાદ ભારતીય ટીમ પ્રથમ દાવના આધારે મુલાકાતીઓથી ઘણી પાછળ છે.

રાહુલ સતત 2 ટેસ્ટમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો
કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ સિરીઝની શરૂઆતની બે મેચમાં ઓપનર રાહુલને તક આપી હતી પરંતુ તે વધુ કંઈ કરી શક્યો નહોતો. તેના પર સવાલો થવા લાગ્યા. જ્યારે BCCIએ બાકીની બે ટેસ્ટ મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી ત્યારે રાહુલના નામની પાછળથી વાઈસ કેપ્ટન હટાવી દેવામાં આવ્યો હતો. ત્યારબાદ ત્રીજી અને ચોથી ટેસ્ટ મેચમાં રાહુલને ટીમની બહાર રાખવામાં આવ્યો હતો.

ગિલ રોહિતના ભરોસે જીવ્યો
કેએલ રાહુલની જગ્યાએ 23 વર્ષીય ઓપનર શુભમન ગિલને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો. ગિલ પણ કેપ્ટન રોહિતના વિશ્વાસ પર ખરા ઉતર્યો અને અમદાવાદ ટેસ્ટની પ્રથમ ઇનિંગમાં 128 રન ફટકાર્યા. ગિલે 235 બોલની સંયમિત ઇનિંગમાં 12 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગો ફટકાર્યો હતો. ગિલ જે ફોર્મમાં ફ્રાઈ કરી રહ્યો છે તે જોઈને લાગે છે કે તેને આગામી ટેસ્ટ મેચોનો પણ ભાગ બનાવવામાં આવશે. જો ભારતીય ટીમ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ રમે તો પણ ગિલનો દાવો મજબૂત જણાય છે. આવી સ્થિતિમાં રાહુલને ફરીથી ટેસ્ટ ટીમમાં તક મળવી ઘણી મુશ્કેલ લાગી રહી છે.

ભારત હજુ 191 રન પાછળ છે
અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં ચાલી રહેલી શ્રેણીની ચોથી ટેસ્ટ મેચમાં ત્રણ દિવસની રમત પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. ત્રીજા દિવસની રમત પૂરી થવા સુધી ભારતે 3 વિકેટે 289 રન બનાવ્યા હતા. હાલ ઓસ્ટ્રેલિયા પાસે પ્રથમ દાવના આધારે 191 રનની લીડ છે. સ્ટમ્પના સમયે પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલી 59 રને અને ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા 16 રન બનાવીને ક્રિઝ પર હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *