ટેસ્ટ સિરીઝની વચ્ચે આ ખેલાડીને થઈ સૌથી ખરાબ ઈજા, અને તેથી………

ટેસ્ટ સિરીઝની વચ્ચે આ ખેલાડીને થઈ સૌથી ખરાબ ઈજા, અને તેથી………

ખેલાડી ઈજાગ્રસ્તઃ ટેસ્ટ શ્રેણીની વચ્ચે એક ખરાબ સમાચાર સામે આવ્યા છે. વિકેટની ઉજવણી કરતી વખતે એક ખેલાડી ઘાયલ થાય છે. હવે આ ખેલાડી માટે આ વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપમાં રમવું મુશ્કેલ છે. દક્ષિણ આફ્રિકા vs વેસ્ટ ઈન્ડિઝઃ ટીમ ઈન્ડિયા હાલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટેસ્ટ મેચ રમી રહી છે. બીજી તરફ, દક્ષિણ આફ્રિકા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચે બે મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમાઈ હતી. દક્ષિણ આફ્રિકાએ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની બીજી ટેસ્ટ ચોથા દિવસે જ 284 રનના વિશાળ માર્જિનથી જીતી લીધી હતી. પરંતુ આ મેચ દરમિયાન એક એવી ઘટના બની જેણે બધાને ચોંકાવી દીધા. વાસ્તવમાં, એક ખેલાડી વિકેટ પડવાની ઉજવણી કરી રહ્યો હતો, ત્યારે ખુશીનું વાતાવરણ દુઃખમાં ફેરવાઈ ગયું.

આ ખેલાડી ખરાબ રીતે ઘાયલ થયો હતો
આફ્રિકા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચે રમાઈ રહેલી બીજી ટેસ્ટ મેચ દરમિયાન આફ્રિકાના સ્ટાર સ્પિનર ​​કેશવ મહારાજને ગંભીર ઈજા થઈ છે. વેસ્ટ ઈન્ડિઝના બેટ્સમેન કાઈલ મેયર્સની વિકેટની ઉજવણી કરતી વખતે કેશવ મહારાજ એવી રીતે ઈજાગ્રસ્ત થઈ ગયા કે હવે તેમના માટે આ વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપમાં રમવું મુશ્કેલ લાગી રહ્યું છે. મહારાજ કાયલ મેયર્સને LLBW દ્વારા આગળ ધપાવે છે. મહારાજે આ વિકેટની ઉજવણી શરૂ કરી અને તેઓ જમીન પર પડ્યા અને મેડિકલ ટીમ તેમને જોવા માટે પહોંચી. પરિસ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ કે કેશવ મહારાજાને સ્ટ્રેચર પર જમીનમાંથી બહાર લઈ જવા પડ્યા.

કિલર બોલિંગ નિષ્ણાત
કેશવ મહારાજ દક્ષિણ આફ્રિકા માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં ક્રિકેટ રમ્યા છે. તેણે આફ્રિકન ટીમ માટે 49 ટેસ્ટ મેચમાં 158 વિકેટ, 27 વનડેમાં 29 વિકેટ અને 25 ટી20 મેચમાં 22 વિકેટ ઝડપી છે.

દક્ષિણ આફ્રિકાએ શ્રેણી જીતી હતી
દક્ષિણ આફ્રિકાએ વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 106 રનમાં આઉટ કરી દીધું અને બીજી ટેસ્ટમાં 284 રને શાનદાર જીત મેળવીને શ્રેણી 2-0થી ક્લીન સ્વીપ કરી. વેસ્ટ ઈન્ડિઝને જીતવા માટે 391 રનનો ટાર્ગેટ મળ્યો હતો અને દબાણ હેઠળ તેઓ બીજી ઈનિંગમાં માત્ર 35.1 ઓવરમાં જ સમેટાઈ ગયા હતા. આ સાથે દક્ષિણ આફ્રિકાએ ચોથા દિવસે ચા પહેલા જીત મેળવી હતી. ગેરાલ્ડ કોએત્ઝે 37 રનમાં ત્રણ વિકેટ ઝડપી હતી અને મેચમાં કુલ છ વિકેટ ઝડપી હતી. આ 22 વર્ષીય ફાસ્ટ બોલર સિવાય ઓફ સ્પિનર ​​સિમોન હાર્મરે 45 રનમાં ત્રણ અને ડાબોડી સ્પિનર ​​કેશવ મહારાજે ચાર રનમાં બે વિકેટ ઝડપી હતી.

ટેમ્બા બાવુમાએ કેપ્ટનશિપની ઇનિંગ્સ રમી હતી
નવા કેપ્ટન ટેમ્બા બાવુમાની 172 રનની સદીની ઇનિંગને કારણે દક્ષિણ આફ્રિકાએ વેસ્ટ ઈન્ડિઝને જીતવા માટે મોટો લક્ષ્યાંક આપ્યો હતો. દક્ષિણ આફ્રિકાએ બીજા દાવમાં સવારે સાત વિકેટે 287 રનથી રમવાનું શરૂ કર્યું હતું. બાવુમા રાત્રે તેના 171 રનના સ્કોરમાં એક રન ઉમેર્યા બાદ આઉટ થયો હતો અને બેવડી સદીથી ચૂકી ગયો હતો. જેના કારણે ઘરઆંગણે બીજી ઈનિંગમાં 321 રન બનાવ્યા અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝને જીતવા માટે 391 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *