ટીમ ઈન્ડિયાના આ સ્ટાર ખેલાડીનું કરિયર ખતમ! પૂર્વ ક્રિકેટરે જણાવ્યું મોટું કારણ

ટીમ ઈન્ડિયાના આ સ્ટાર ખેલાડીનું કરિયર ખતમ! પૂર્વ ક્રિકેટરે જણાવ્યું મોટું કારણ

હવે ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર ગાવસ્કરની માત્ર ચોથી મેચ બાકી છે. આ મેચ 9 માર્ચથી અમદાવાદમાં રમાવાની છે. એક તરફ ભારતીય ટીમ વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવવા માટે રમશે. આ સાથે જ ઓસ્ટ્રેલિયા આ મેચ જીતીને ચાર મેચની શ્રેણી 2-2થી પોતાના નામે કરવા ઈચ્છશે.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ભારતની ત્રીજી ટેસ્ટ મેચ ઈન્દોરના હોલકર ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં રમાઈ હતી. આ મેચમાં ભારતને 9 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. જોકે, આ મેચ પીચને લઈને ખૂબ જ વિવાદાસ્પદ રહી હતી. ICCએ આ મેચની પિચને ખરાબ ગણાવી અને સ્ટેડિયમને 3 ડીમેરિટ પોઈન્ટ આપ્યા જે પાંચ વર્ષ માટે માન્ય રહેશે. આ મેચમાં ખરાબ ફોર્મમાં ચાલી રહેલા કેએલ રાહુલને જગ્યા મળી ન હતી. તેની જગ્યાએ શુભમન ગિલને ટીમમાં રમવાની તક મળી. હવે એક પૂર્વ ક્રિકેટરે કહ્યું છે કે આ ટેસ્ટમાં ન રમવાના કારણે કેએલ રાહુલની કારકિર્દી બચી ગઈ છે.

કેએલ રાહુલની કારકિર્દી ખતમ થઈ ગઈ હોત!

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર કે શ્રીકાંતે કહ્યું કે હું કેએલ રાહુલ માટે ખૂબ જ ખુશ છું કે તે આ ટેસ્ટ મેચમાં નહોતો રમ્યો. જો તે આ મેચમાં ટીમનો ભાગ હોત અને તેના બેટથી રન ન બન્યા હોત તો તેની કારકિર્દી ખતમ થઈ ગઈ હોત. પીચ અંગે તેણે કહ્યું કે આ પીચ બેટિંગ માટે યોગ્ય નથી. ભલે વિરાટ કોહલી બેટિંગ કરી રહ્યો હોય. ઓસ્ટ્રેલિયાના સ્પિનરોએ પીચનો ભરપૂર ફાયદો ઉઠાવ્યો હતો. આ પીચ પર વિકેટ લેવી મુશ્કેલ કામ નથી. જો તે હું પણ હોત તો મેં સરળતાથી વિકેટો લીધી હોત.

રાહુલ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે

જણાવી દઈએ કે કેટલાક સમયથી કેએલ રાહુલના બેટથી રન નથી બની રહ્યા. આ ટેસ્ટ શ્રેણીમાં પણ તેનું બેટ શાંત રહ્યું છે. આ જ કારણ હતું જેના કારણે તેને ત્રીજી ટેસ્ટમાં ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો. રાહુલે પ્રથમ બે ટેસ્ટની ત્રણ ઇનિંગ્સમાં માત્ર 38 રન બનાવ્યા હતા. તેની જગ્યાએ ફોર્મમાં ચાલી રહેલા શુભમન ગિલને ત્રીજી ટેસ્ટમાં તક મળી છે. જો કે, તે ત્રીજી ટેસ્ટની બંને ઇનિંગ્સમાં પણ સસ્તામાં આઉટ થયો હતો.

ટેસ્ટ શ્રેણીની ત્રણેય પીચો ખરાબ હતી

કે શ્રીકાંતે પીચ પર ગંભીર આરોપ લગાવ્યા છે. તેણે કહ્યું કે ત્રણેય મેચોની પીચો બેટિંગ માટે યોગ્ય નહોતી. ઓસ્ટ્રેલિયાએ 2008માં ભારતનો પ્રવાસ કર્યો હતો પરંતુ તે સમયે પિચો આવી ન હતી. ત્યારે પિચો સપાટ હતી, ત્યારે પણ ભારતે તે શ્રેણી 2-0થી જીતી હતી. તેણે કહ્યું કે આ શ્રેણીની પિચ પર બોલ ઘણો ટર્ન કરી રહ્યો છે, જે બેટિંગ માટે બિલકુલ સરળ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *