ઈન્દોર ટેસ્ટ બાદ આ દિગ્ગજ ખેલાડી ગુસ્સે થયો, ટીમ ઈન્ડિયા પર લગાવ્યો આ આરોપ

ઈન્દોર ટેસ્ટ બાદ આ દિગ્ગજ ખેલાડી ગુસ્સે થયો, ટીમ ઈન્ડિયા પર લગાવ્યો આ આરોપ

ઈન્દોર ટેસ્ટઃ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી સિરીઝની અત્યાર સુધીની ત્રણેય મેચ 3-3 દિવસમાં સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી. નાગપુર અને દિલ્હીની પીચોને ICC દ્વારા ‘સરેરાશ’ રેટ કરવામાં આવી હતી, જ્યારે ઈન્દોરની પિચને મેચ રેફરી ક્રિસ બ્રોડે ‘નબળી’ રેટ કરી હતી. હવે પૂર્વ કેપ્ટને આ અંગે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણીની ત્રીજી મેચમાં ભારતીય ટીમને ઓસ્ટ્રેલિયાના હાથે 9 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ઓસ્ટ્રેલિયાએ શ્રેણીમાં પ્રથમ જીત નોંધાવી હતી. આ દરમિયાન ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન માર્ક ટેલરે શ્રેણીમાં અત્યાર સુધી ઉપયોગમાં લેવાયેલી ત્રણેય પીચોની આકરી ટીકા કરી છે.

પીચ તૈયાર કરવામાં ‘કાતરી’

માર્ક ટેલરે વર્તમાન શ્રેણીમાં અત્યાર સુધી વપરાયેલી ત્રણેય પિચોની આકરી ટીકા કરી હતી. તેણે કહ્યું કે આવી પિચ તૈયાર કરવામાં કેટલીક ‘કાતૂત’ કરવામાં આવી છે. ભારત ચાર મેચની શ્રેણીમાં 2-1થી આગળ છે અને અમદાવાદમાં એક ટેસ્ટ મેચ રમવાની બાકી છે જે 9 માર્ચથી શરૂ થવાની છે. નાગપુર અને દિલ્હીની પીચોને ICC દ્વારા ‘એવરેજ’ રેટ કરવામાં આવી હતી જ્યારે ઈન્દોરની પિચને મેચ રેફરી ક્રિસ બ્રોડે ‘નબળી’ રેટ કરી હતી.

ટેલરે મોટું નિવેદન આપ્યું છે

સિડની મોર્નિંગ હેરાલ્ડને ઈન્દોરની પીચ રેટિંગ આપતી વખતે ટેલરે કહ્યું, ‘હું તેની સાથે સંમત છું. મને ચોક્કસપણે લાગે છે કે શ્રેણી માટે પિચો સંપૂર્ણપણે ખરાબ રહી છે. સાચું કહું તો ઈન્દોરની પિચ ત્રણેયમાં સૌથી ખરાબ હતી. મને નથી લાગતું કે સ્પિનરોને પિચ પર પહેલા દિવસથી આટલી મદદ મળવી જોઈએ. જો મેચના ચોથા કે પાંચમા દિવસે આવું થાય તો વાત સમજી શકાય છે પરંતુ જો બોલ પહેલા દિવસથી જ આટલો વળાંક લે છે તો તે નબળી (પીચ) તૈયારીનું પરિણામ છે. મને લાગ્યું કે ઈન્દોરની પિચ ખૂબ જ ખરાબ હતી અને તે મુજબ રેન્કિંગ મળવી જોઈતી હતી.

સ્પિનરોની પ્રશંસા કરી

આ ઓસ્ટ્રેલિયન કેપ્ટને કહ્યું, ‘ગાબાની પિચ પર દક્ષિણ આફ્રિકાના ફાસ્ટ બોલરોને (ઓસ્ટ્રેલિયા જેટલી) મદદ મળી હોત કારણ કે તેમની પાસે 4 ખૂબ સારા પેસર્સ હતા. ભારતીય પીચોમાં આવું નથી.અહીં આવી પીચો યુક્તિથી તૈયાર કરવામાં આવી છે. આનાથી અમારા સ્પિનરોને તેમનું કૌશલ્ય બતાવવાની તક મળી અને તેઓએ ભારતે વિચાર્યું તેના કરતાં ઘણું સારું પ્રદર્શન કર્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *