હવે તેને ભૂલી જાવ,… આ ભારતીય સુપરસ્ટારની વાપસી પર સવાલ, દિગ્ગજના નિવેદનથી ખળભળાટ મચી ગયો!

હવે તેને ભૂલી જાવ,… આ ભારતીય સુપરસ્ટારની વાપસી પર સવાલ, દિગ્ગજના નિવેદનથી ખળભળાટ મચી ગયો!

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તેની યજમાનીમાં 4 મેચની બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણી રમી રહી છે. દરમિયાન, અનુભવી ખેલાડીની વાપસી પર પ્રશ્નાર્થ ચિન્હ ઉભા થયા છે. આ અંગે પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટરે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણી રમી રહી છે. આ શ્રેણીમાં 3 મેચ રમાઈ છે અને ભારતે 2-1ની સરસાઈ જાળવી રાખી છે. હવે ત્રીજી અને અંતિમ ટેસ્ટ મેચ 9 માર્ચથી અમદાવાદમાં રમાશે. આ દરમિયાન એક પૂર્વ દિગ્ગજ ક્રિકેટરે ટીમ ઈન્ડિયાના એક સ્ટાર બોલર અંગે નિવેદન આપ્યું છે.

મદન લાલે નિવેદન આપ્યું હતું

ટીમ ઈન્ડિયાના સુપરસ્ટાર ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહે ગયા વર્ષે સપ્ટેમ્બરથી કોઈ ક્રિકેટ મેચ રમી નથી. તેણે એશિયા કપ અને ટી20 વર્લ્ડ કપ-2022માં પણ ભાગ લીધો ન હતો. તેના વિશે અપડેટ છે કે તે સર્જરી માટે ન્યુઝીલેન્ડ જઈ શકે છે. આ દરમિયાન પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મદન લાલે બુમરાહ વિશે એક મોટી વાત કહી છે, જે તેના ફેન્સને પસંદ નહીં આવે.

‘બુમરાહને ભૂલી જાવ’

71 વર્ષીય મદન લાલે સ્પોર્ટ્સ ટકને કહ્યું, ‘વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ (WTC)માં ભારતને 3 ફાસ્ટ બોલરોની જરૂર પડશે. ઉમેશ યાદવને WTC ફાઇનલમાં લઈ જવો જોઈએ. તમારે સ્પિનરની પણ જરૂર પડશે. તમે બધા બુમરાહને ભૂલી જાવ, તે જ્યારે પરત આવશે ત્યારે જોવા મળશે. તે ક્યારે આવશે તેની કોઈ ખાતરી નથી. તેની ઈજા ગંભીર છે. તેને મેચ ફીટ થવામાં લાંબો સમય લાગી શકે છે.

મેચ ફિટ થવામાં સમય લાગશે

મદન લાલે વધુમાં કહ્યું, ‘કોઈપણ ખેલાડીને ઈજામાંથી સાજા થવામાં અને મેચ ફિટ થવામાં 3 મહિના જેટલો સમય લાગે છે. બુમરાહે છેલ્લા 6 મહિનાથી કોઈ મેચ રમી નથી. હાર્દિક પંડ્યાએ 4 મહિનામાં પુનરાગમન કર્યું હતું પરંતુ આપણે હવે આપણી આશાઓ રાખવી જોઈએ નહીં. તે (બુમરાહ) હજુ ઘણો સમય લેશે. જો તમારે પહેલા બુમરાહને જોવો હોય તો મારા મતે તમારે થોડી રાહ જોવી પડશે.

5 મહિનાથી કોઈ મેચ રમી નથી

જમણા હાથનો ઝડપી બોલર બુમરાહ લગભગ 5 મહિનાથી મેદાનથી દૂર છે. તેણે છેલ્લે 25 સપ્ટેમ્બર 2022ના રોજ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટી20માં ભારતીય ટીમ માટે મેચ રમી હતી. આ પછી, તે તેની પીઠની ઇજાને કારણે એશિયા કપ અને T20 વર્લ્ડ કપ (T20 વર્લ્ડ કપ-2023) નો ભાગ બની શક્યો ન હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *