કેએલ રાહુલના બહાને ગંભીરે કર્યો સીધો કેપ્ટન પર નિશાન, નિવેદનથી ક્રિકેટ જગતમાં ખળભળાટ!

કેએલ રાહુલના બહાને ગંભીરે કર્યો સીધો કેપ્ટન પર નિશાન, નિવેદનથી ક્રિકેટ જગતમાં ખળભળાટ!

ગૌતમ ગંભીરની ટિપ્પણીઃ ઓપનર કેએલ રાહુલ ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. તેણે છેલ્લી 10 ટેસ્ટ ઇનિંગ્સમાં માત્ર 12.5ની એવરેજથી રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તે એક વખત પણ 25 રનના આંકડાને સ્પર્શી શક્યો નહોતો. હવે ગૌતમ ગંભીરે પોતાના બહાને સીધા કેપ્ટન પર નિશાન સાધ્યું છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના ઓપનર કેએલ રાહુલ ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે. કેટલાક પૂર્વ ક્રિકેટરો પણ તેની આકરી ટીકા કરી રહ્યા છે. આ દરમિયાન તેને ભારતના પૂર્વ ઓપનર ગૌતમ ગંભીરનો સપોર્ટ મળ્યો છે. ગંભીરે કહ્યું છે કે માત્ર રાહુલની ટીકા કરવી તે થોડું અયોગ્ય હશે. જણાવી દઈએ કે રાહુલનું બેટ કેટલાક સમયથી શાંત છે અને તે રન બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે.

રાહુલ ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે

ભારતના ભૂતપૂર્વ ઓપનર ગૌતમ ગંભીરનું માનવું છે કે માત્ર લોકેશ રાહુલની ટીકા કરવી થોડી અયોગ્ય હશે કારણ કે દરેક ખેલાડી તેની કારકિર્દીમાં ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થાય છે. છેલ્લી 10 ટેસ્ટ ઇનિંગ્સમાં રાહુલની એવરેજ માત્ર 12.5 રહી છે અને આ દરમિયાન તે 25 રનના આંકડાને પણ સ્પર્શી શક્યો નથી. રાહુલે છેલ્લી 10 ઇનિંગ્સમાં 8, 10, 12, 22, 23, 10, 2, 20, 17 અને 1 રન બનાવ્યા છે. જેના કારણે પ્લેઇંગ-11માં તેના સ્થાન પર પણ સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. શુભમન ગિલને XIમાં સામેલ કરવાની માંગ સતત થઈ રહી છે.

ગંભીરે રાહુલ પર આપ્યું મોટું નિવેદન

લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ દ્વારા આયોજિત IPL પ્રી-સિઝન કેમ્પ દરમિયાન ગંભીરે કહ્યું, ‘રાહુલને ભારતીય ટીમમાંથી બહાર ન કરવો જોઈએ. કોઈ એક ખેલાડીને નિશાન બનાવવો જોઈએ નહીં. દરેક વ્યક્તિ ખરાબ સમયમાંથી પસાર થાય છે. કોઈએ, ક્રિકેટ એક્સપર્ટ કે કોઈએ તેને કહેવું ન જોઈએ કે તે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો નથી અને તેને ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવશે. ગંભીર લખનૌની ટીમનો મેન્ટર છે અને રાહુલ તે જ ટીમનો કેપ્ટન છે.

રોહિતનું ઉદાહરણ

ગંભીરે વર્તમાન ભારતીય સુકાની રોહિત શર્માનું ઉદાહરણ ટાંક્યું કે કેવી રીતે ટીમ મેનેજમેન્ટે તેને ટેકો આપ્યો જેથી તે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં સફળ થઈ શકે. જ્યારે રોહિતે ઇનિંગની શરૂઆત કરી તો તેને પરંપરાગત ફોર્મેટમાં સફળતા મળવા લાગી. તેણે કહ્યું, ‘તમારે એવા ખેલાડીઓનું સમર્થન કરવું પડશે જેમની પાસે પ્રતિભા છે. રોહિત શર્માને જુઓ. તે ખરાબ સમયમાંથી પણ પસાર થયો. જુઓ કે જે રીતે તેણે કારકિર્દીની શરૂઆત કરી, મોડી સફળતા મેળવી. તેમના ભૂતકાળના પ્રદર્શનની તેમની વર્તમાન કામગીરી સાથે તુલના કરો. દરેક વ્યક્તિ તેની પ્રતિભા જોઈ શકતો હતો અને તેને ટેકો આપતો હતો. હવે પરિણામ જુઓ. તે શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. રાહુલ પણ આવું કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *