ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીનું કરિયેર ખતમ! બીસીસીઆઈએ અચાનક બહાર કર્યો

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીનું કરિયેર ખતમ! બીસીસીઆઈએ અચાનક બહાર કર્યો

IND vs AUS, 2023: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 17 માર્ચથી ત્રણ મેચની ODI શ્રેણી રમાશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ વનડે શ્રેણીમાં અચાનક એક ખેલાડીની અવગણના કરવામાં આવી છે. ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીની કારકિર્દી હવે પૂરી થઈ ગઈ હોવાનું માનવામાં આવે છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાશે. BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીનું હુક્કા-પાણી અચાનક બંધ કરી દીધું છે અને તેને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો છે.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 17 માર્ચથી ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણી રમાશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આ વનડે શ્રેણીમાં અચાનક એક ખેલાડીની અવગણના કરવામાં આવી છે. ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીની કારકિર્દી હવે પૂરી થઈ ગઈ હોવાનું માનવામાં આવે છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ મુંબઈના વાનખેડે સ્ટેડિયમમાં રમાશે. BCCIએ ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીનું હુક્કા-પાણી અચાનક બંધ કરી દીધું છે અને તેને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો છે. આગામી દિવસોમાં જો આ ખેલાડીને ફરીથી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નહીં મળે તો વિસ્મૃતિમાં આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરવી પડશે.

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીની કારકિર્દી ખતમ!

BCCIએ ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી અચાનક રોકી દીધો છે. હર્ષલ પટેલને ગયા મહિને ન્યુઝીલેન્ડ સામે રમાયેલી ટી20 અને વનડે શ્રેણીમાં પસંદગીકારો દ્વારા ટીમ ઈન્ડિયામાં તક આપવામાં આવી ન હતી અને હવે આ ખેલાડીને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 17 માર્ચથી શરૂ થનારી ત્રણ મેચની વન-ડે શ્રેણીમાં પણ સામેલ કરવામાં આવશે. . પસંદગીકારોએ સંકેત આપ્યો કે હર્ષલ પટેલ ભારતીય T20 અને ODI ટીમમાં તકને લાયક નથી. હર્ષલ પટેલ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 25 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી ચૂક્યો છે, જેમાં આ ફાસ્ટ બોલરે માત્ર 29 વિકેટ લીધી છે.

બીસીસીઆઈએ અચાનક બહાર કાઢ્યું

હર્ષલ પટેલની ખૂબ જ મોંઘી બોલિંગ તેને ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન માટે પ્રબળ દાવેદાર નથી બનાવી શકતી. 32 વર્ષીય ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલના હાથમાંથી સમય ધીમે ધીમે રેતીની જેમ સરકી રહ્યો છે. જો આ ફાસ્ટ બોલરને ફરીથી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નહીં મળે તો તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરવી પડશે. ટીમ ઈન્ડિયા પાસે હવે મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શાર્દુલ ઠાકુર અને શિવમ માવી જેવા ઝડપી બોલરોનો સારો પૂલ છે.

નિવૃત્તિ લેવી પડી શકે છે

મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શિવમ માવી અને શાર્દુલ ઠાકુર જેવા ઘાતક ઝડપી બોલર હવે ટીમ ઈન્ડિયા માટે શાનદાર પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં હવે 32 વર્ષના હર્ષલ પટેલને ભવિષ્યમાં કોઈ તક મળે તેમ લાગતું નથી. જો હર્ષલ પટેલને એકથી બે વર્ષ બીજી તક નહીં મળે તો તેમણે મજબૂરીમાં નિવૃત્ત થવું પડી શકે છે. હર્ષલ પટેલે તેની છેલ્લી 8 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં માત્ર 6 વિકેટ લીધી છે. તે જ સમયે, હર્ષલ પટેલે તેની છેલ્લી 12 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 5 વખત 40 થી વધુ રન બનાવ્યા છે. આ નબળાઈના કારણે હર્ષલ પટેલ હવે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવાને લાયક નથી.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, સૂર્યકુમાર યાદવ, કેએલ રાહુલ, ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), હાર્દિક પંડ્યા (વાઈસ-કેપ્ટન), રવિન્દ્ર જાડેજા, કુલદીપ યાદવ, વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, મોહમ્મદ શમી. મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શાર્દુલ ઠાકુર, અક્ષર પટેલ, જયદેવ ઉનડકટ

ભારત vs ઓસ્ટ્રેલિયા વન-ડે શ્રેણી

પ્રથમ ODI, 17 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, મુંબઈ

બીજી ODI, 19 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, વિશાખાપટ્ટનમ

ત્રીજી ODI, 22 માર્ચ, બપોરે 1.30 કલાકે, ચેન્નાઈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *