શાનદાર પ્રદર્શન બાદ પણ બરબાદ થશે આ 3 ખેલાડીઓની કારકિર્દી! ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નથી મળી રહી

શાનદાર પ્રદર્શન બાદ પણ બરબાદ થશે આ 3 ખેલાડીઓની કારકિર્દી! ટીમ ઈન્ડિયામાં તક નથી મળી રહી

ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ એટલે કે BCCI એ ક્રિકેટની સૌથી ધનિક સંસ્થાઓમાંની એક છે. ભારતીય ક્રિકેટમાં ટીમ સિલેક્શનમાં BCCIની ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા છે. BCCI માત્ર ભારતીય ટીમની પસંદગી કરે છે. બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી બાદ ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 3 વનડે મેચોની શ્રેણી પણ રમવાની છે. જેના માટે ટીમની જાહેરાત કરવામાં આવી છે પરંતુ ઘણા ખેલાડીઓ કે જેઓ BCCI પાસેથી અપેક્ષા રાખતા હતા તેમની તમામ આશાઓ પર પાણી ફરી વળ્યું છે.

બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી બાદ ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 3 વનડે મેચોની શ્રેણી પણ રમવાની છે. જેના માટે ટીમની જાહેરાત કરવામાં આવી છે પરંતુ ઘણા ખેલાડીઓ કે જેઓ BCCI પાસેથી અપેક્ષા રાખતા હતા તેમની તમામ આશાઓ પર પાણી ફરી વળ્યું છે. સતત સારા પ્રદર્શન બાદ પણ BCCIએ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની ODI શ્રેણીમાં કયા ખેલાડીઓને તક આપી નથી અને અમે કયા ખેલાડીઓ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. ચલો કહીએ:

શિખર ધવન

એક સમયે ભારતીય ટીમના કાયમી ઓપનર તરીકે રમી ચૂકેલા શિખર ધવનને હજુ પણ ટીમમાં તક આપવામાં આવી રહી નથી. શિખર ધવને છેલ્લી ટેસ્ટ પાંચ વર્ષ પહેલા રમી હતી. જ્યારે વનડેમાં ઈજાગ્રસ્ત ખેલાડીઓને બદલે તેને ટીમમાં તક મળી હતી. શિખર ધવને ભારત તરફથી રમતા ત્રણેય ફોર્મેટમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. ધવને 34 ટેસ્ટમાં 2315 રન, 167 વનડેમાં 6793 રન અને 68 ટી20માં 1759 રન બનાવ્યા છે પરંતુ BCCI તેના પ્રદર્શનને નજરઅંદાજ કરી રહ્યું છે.

સંજુ સેમસન

ભારતીય ક્રિકેટ સિલેક્શન સમયે સૌથી વધુ જે ખેલાડી સામે આવે છે તેનું નામ સંજુ સેમસન છે. સેમસન ફર્સ્ટ ક્લાસના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાંથી એક રહ્યો છે, પરંતુ સેમસનની જગ્યાએ ટીમમાં અન્ય ખેલાડીઓને તક આપવામાં આવી રહી છે. સંજુ સેમસને ભારત માટે 11 વનડે રમી છે જેમાં તેણે 330 રન બનાવ્યા છે. તેને 17 T20 મેચમાં રમવાની તક મળી જેમાં તેણે 301 રન બનાવ્યા.

કુલદીપ યાદવ

કુલદીપ યાદવ એવા બોલરોમાંથી એક છે જેમણે જ્યારે પણ ટીમમાં તક મળી છે ત્યારે પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કર્યું છે. આમ છતાં તેને ટીમમાં તકો મળતી નથી. તાજેતરમાં, તેણે બાંગ્લાદેશ સામે શાનદાર બોલિંગ કરી હતી, ત્યારબાદ પણ તેને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીમાં ટીમમાં સ્થાન મળ્યું નથી. કુલદીપ યાદવે 8 ટેસ્ટમાં 34 વિકેટ, 78 વનડેમાં 130 વિકેટ અને 28 ટી20માં 46 વિકેટ ઝડપી છે.

વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયાઃ

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, સૂર્યકુમાર યાદવ, કેએલ રાહુલ, ઈશાન કિશન (વિકેટકીપર), હાર્દિક પંડ્યા (વાઈસ-કેપ્ટન), રવિન્દ્ર જાડેજા, કુલદીપ યાદવ, વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, મોહમ્મદ શમી. મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક, શાર્દુલ ઠાકુર, અક્ષર પટેલ અને જયદેવ ઉનડકટ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *