રોહિત-દ્રવિડે આ ખેલાડીને ટીમમાંથી બહાર કર્યો! હવે પસંદગીકારોને જડબાતોડ જવાબ આપ્યો છે

રોહિત-દ્રવિડે આ ખેલાડીને ટીમમાંથી બહાર કર્યો! હવે પસંદગીકારોને જડબાતોડ જવાબ આપ્યો છે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ભારતીય ટીમે બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણીમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 1-0ની લીડ જાળવી રાખી છે. આ શ્રેણી માટે એક ખેલાડીની પસંદગી કરવામાં આવી હતી પરંતુ તેને તક ન મળી શકી અને પછી તેને છોડી દેવામાં આવ્યો. હવે આ જ ખેલાડીએ કોલકાતાના ઈડન ગાર્ડન્સ મેદાન પર ધમાલ મચાવી હતી.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણી રમી રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ આ શ્રેણીમાં 1-0ની લીડ જાળવી રાખી છે. હવે બંને ટીમો દિલ્હી પહોંચી ગઈ છે જ્યાં શ્રેણીની બીજી ટેસ્ટ મેચ 17 ફેબ્રુઆરી એટલે કે શુક્રવારથી રમાવાની છે. સિરીઝની વચ્ચે એક ખેલાડીને છોડવામાં આવ્યો હતો, હવે આ જ ખેલાડીએ રણજી ટ્રોફીની ફાઇનલમાં અજાયબી કરી બતાવી છે.

જયદેવ ઉનડકટે ડોલ્યા

ત્રણ દાયકાથી વધુ સમય પછી રણજી ટ્રોફી જીતવાની બંગાળની આશાને ફટકો આપતા, ફાસ્ટ બોલર જયદેવ ઉનડકટ અને ચેતન સાકરિયાએ ગુરુવારે ફાઇનલ મેચના પ્રથમ દિવસે સૌરાષ્ટ્રને બાજી મારી હતી. બંગાળની ટીમ પહેલા દિવસે જ 174 રન બનાવીને આઉટ થઈ ગઈ હતી. જો સ્પિન ઓલરાઉન્ડર શાહબાઝ અહેમદ (69) અને વિકેટકીપર અભિષેક પોરેલે (50) અડધી સદી ફટકારી ન હોત તો બંગાળની સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ હોત. બંનેએ 7મી વિકેટ માટે 101 રનની ભાગીદારી કરીને લગભગ ચાર કલાક સુધી સૌરાષ્ટ્રના બોલરોને પરેશાન કર્યા હતા. લેફ્ટ આર્મ સ્પિનર ​​ધર્મેન્દ્રસિંહ જાડેજાએ બંનેને પેવેલિયન મોકલી દીધા હતા.

ટેસ્ટ ટીમમાંથી મુક્ત

પ્રથમ દિવસની રમતના અંતે સૌરાષ્ટ્રે 2 વિકેટે 81 રન બનાવી લીધા હતા અને બંગાળ કરતા 93 રન પાછળ હતા. ફોર્મમાં રહેલા ઓપનર હાર્વિક દેસાઈ (38) અને સાકરિયા (બે) ક્રિઝ પર હતા. સૌરાષ્ટ્રે જય ગોહિલ (છ) અને વિશ્વરાજ જાડેજા (25)ની વિકેટ ગુમાવી હતી. તે જ સમયે, ટેસ્ટ ટીમમાંથી મુક્ત થયા બાદ પરત ફરેલા ઉનડકટે 44 રનમાં 3 વિકેટ ઝડપી હતી. તેણે પહેલા સ્પેલમાં 5 ઓવરમાં 7 રન આપીને 2 વિકેટ લીધી હતી. સાકરિયાએ 33 રનમાં 3 વિકેટ લીધી હતી.

ટેસ્ટ ડેબ્યૂ 2010માં થયું હતું

જયદેવે અત્યાર સુધીમાં 2 ટેસ્ટ, 7 ODI અને 10 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. તેના નામે ટેસ્ટમાં 3, વનડેમાં 8 જ્યારે T20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં કુલ 14 વિકેટ છે. તેણે ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં બાંગ્લાદેશ સામે ટેસ્ટ મેચ રમી હતી. તેણે વર્ષ 2010માં ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *