એમએસ ધોની બનશે ભારતીય ટીમના મુખ્ય પસંદગીકાર? આ નિવેદનથી ખળભળાટ મચી ગઈ

એમએસ ધોની બનશે ભારતીય ટીમના મુખ્ય પસંદગીકાર? આ નિવેદનથી ખળભળાટ મચી ગઈ

એમએસ ધોની: વર્તમાન બીસીસીઆઈના મુખ્ય પસંદગીકાર ચેતન શર્માએ ઝી ન્યૂઝના સ્ટિંગ ઓપરેશન ‘ગેમ ઓવર’માં ઘણા ખુલાસા કર્યા છે. આ પછી તેમની ખુરશી ખતરામાં છે. હવે એવી માંગ ઉઠી છે કે અનુભવી મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને નવો ચીફ સિલેક્ટર બનાવવામાં આવે.

સિનિયર સિલેક્શન કમિટીના વડા ચેતન શર્માએ આ સ્ટિંગમાં અનેક દાવા કર્યા છે. તેણે ત્યાં સુધી કહ્યું કે ભારતીય ખેલાડીઓ ફિટનેસ માટે ઈન્જેક્શન લે છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)એ હજુ સુધી તેમની સામે કોઈ કાર્યવાહી કરી નથી પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે તેમની ખુરશી જતી રહેશે. આ દરમિયાન એક દિગ્ગજ ખેલાડીએ સલાહ આપી છે કે અનુભવી મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને ટીમ ઈન્ડિયાનો મુખ્ય પસંદગીકાર બનાવવામાં આવે.

સ્ટિંગ ઓપરેશન બાદ ચેતન મુશ્કેલીમાં

ચીફ સિલેક્ટર ચેતન શર્માએ ઝી ન્યૂઝના સ્ટિંગ ઓપરેશન ‘ગેમ ઓવર’માં અનેક ખુલાસા કર્યા છે. આ પછી તેમની ખુરશી ખતરામાં છે. જણાવી દઈએ કે ટી20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાના ખરાબ પ્રદર્શન બાદ તેને ચીફ સિલેક્ટરના પદ પરથી હટાવી દેવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ 2 મહિના પછી તે ફરીથી આ ખુરશી પર બેસી ગયો. આ સ્ટિંગ ઓપરેશન બાદ ચેતન શર્માએ પોતાની જાતને મુશ્કેલીમાં મૂકી દીધી છે. ભારતીય ક્રિકેટમાં આવા વિવાદો વચ્ચે પાડોશી દેશ તરફથી એક સૂચન આવ્યું છે.

ધોનીને મુખ્ય પસંદગીકાર બનાવવાની માંગ

પાકિસ્તાનના પૂર્વ ક્રિકેટર દાનિશ કનેરિયાએ BCCIને સૂચન કર્યું છે કે પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને નવો ચીફ સિલેક્ટર બનાવવામાં આવે. દાનિશ કનેરિયાએ એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું, ‘BCCI અધિકારીઓએ એક વાર એમએસ ધોની સાથે વાત કરવી જોઈએ. તેઓએ જાણવું જોઈએ કે ધોનીની યોજના શું છે અને તે મુખ્ય પસંદગીકાર બની શકે છે કે કેમ. હવે સમય આવી ગયો છે કે BCCI, રોજર બિન્ની અને જય શાહ પર કડક પગલાં લેવા અને નવી પસંદગી સમિતિની રચના કરવી.

કનેરિયાએ ધોનીના જોરદાર વખાણ કર્યા હતા

પોતાની કારકિર્દીમાં 61 ટેસ્ટ અને 18 ODI રમી ચૂકેલા કનેરિયાએ કહ્યું, “BCCIએ હવે પસંદગી સમિતિમાં નવા લોકોને સામેલ કરવાની જરૂર છે. એમએસ ધોનીનું મન અદ્ભુત છે અને તે એક મહાન ખેલાડી છે. જ્યારે આ સ્થિતિ છે તો તેના જેવો ખેલાડી પસંદગી સમિતિમાં કેમ નથી. જણાવી દઈએ કે ધોની હાલમાં ક્રિકેટથી દૂર છે. તે માત્ર IPLમાં ભાગ લે છે અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ ટીમની કેપ્ટનશીપ કરે છે. ધોનીના નેતૃત્વમાં ભારતે T20 અને ODI બંને ફોર્મેટમાં ICC વર્લ્ડ કપ જીત્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *