આ ખેલાડીને તક ન આપીને ટીમ ઈન્ડિયાએ કરી મોટી ‘ભૂલ’!

આ ખેલાડીને તક ન આપીને ટીમ ઈન્ડિયાએ કરી મોટી ‘ભૂલ’!

IND vs AUS, 2023: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણીની બીજી મેચ આવતીકાલે એટલે કે 17 ફેબ્રુઆરીથી દિલ્હીમાં સવારે 9:30 વાગ્યાથી રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે નાગપુરમાં રમાયેલી પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ એક દાવ અને 132 રને જીતીને શ્રેણીમાં 1-0ની સરસાઈ મેળવી લીધી છે, પરંતુ એક પણ ખેલાડીને તક ન આપીને ભારતીય ટીમે તેના ફટકા મારવાનું કામ કર્યું છે. પોતાના પગ..

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણીની બીજી મેચ આવતીકાલે એટલે કે 17 ફેબ્રુઆરીએ દિલ્હીમાં સવારે 9.30 વાગ્યાથી રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે નાગપુરમાં રમાયેલી પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ એક દાવ અને 132 રને જીતીને શ્રેણીમાં 1-0ની સરસાઈ મેળવી લીધી છે, પરંતુ એક પણ ખેલાડીને તક ન આપીને ભારતીય ટીમે તેના ફટકા મારવાનું કામ કર્યું છે. પોતાના પગ.. આ ખેલાડી મેચને પલટાવવામાં નિષ્ણાત છે, પરંતુ કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને કોચ રાહુલ દ્રવિડ આ ખેલાડીને ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક નથી આપી રહ્યા.

આ ખેલાડીને તક ન આપીને ટીમ ઈન્ડિયાએ પોતાના જ પગે માર્યા!

ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કુલદીપ યાદવ જેવા ઘાતક સ્પિન બોલરને તક ન આપીને ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટે પોતાના પગ પર હાથ માર્યો છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે નાગપુરમાં રમાયેલી પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં ચાઈનામેન સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવને તક આપી ન હતી. કુલદીપ યાદવને અવગણીને કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટે લેફ્ટ આર્મ સ્પિનર ​​અક્ષર પટેલને તક આપી. અક્ષર પટેલ કંઈ ખાસ કરી શક્યો ન હતો અને તેને સમગ્ર ટેસ્ટ મેચમાં માત્ર 1 વિકેટ મળી હતી. અક્ષર પટેલે સારી બેટિંગ કરી હતી, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયાને એક બોલરની જરૂર છે અને કુલદીપ યાદવ બીજી ટેસ્ટ મેચમાં તે જગ્યાને ભરી શકે છે. કુલદીપ યાદવ મેચને પલટાવવામાં માહેર છે.

પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં તક મળી નથી

રોહિત શર્માએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં આ ખેલાડીને ભારતીય ટીમની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરીને તોફાન સર્જ્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયાનો ‘ચાઈનામેન’ સ્પિનર ​​કુલદીપ યાદવ ટીમ ઈન્ડિયામાં રાજકારણનો શિકાર બન્યો છે. કુલદીપ યાદવને બાંગ્લાદેશ સામેની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચમાં ‘મેન ઓફ ધ મેચ’નો એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો હતો. કુલદીપ યાદવે આ મેચમાં કુલ 8 વિકેટ લીધી હતી અને પ્રથમ દાવમાં ઉપયોગી 40 રન બનાવ્યા હતા, જેના કારણે ભારતે બાંગ્લાદેશ સામેની પ્રથમ ટેસ્ટ 188 રનથી જીતી હતી. આ પછી બીજી જ મેચમાં કુલદીપ યાદવને પડતો મૂકવામાં આવ્યો હતો.

શ્રેષ્ઠ રેકોર્ડ હોવા છતાં અન્યાય થઈ રહ્યો છે

બાંગ્લાદેશ સામેની બીજી ટેસ્ટ મેચમાં કુલદીપ યાદવને બહારનો રસ્તો દેખાડવામાં આવ્યો હતો અને તેના સ્થાને જયદેવ ઉનડકટને પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો. ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટના આ નિર્ણય પર ક્રિકેટના તમામ દિગ્ગજ ખેલાડીઓથી લઈને પ્રશંસકોએ પણ સવાલો ઉઠાવ્યા છે. ત્યારથી અત્યાર સુધી કુલદીપ યાદવ ટેસ્ટ ટીમમાં વાપસી કરી શક્યો નથી. કુલદીપ યાદવે પોતાની ક્રિકેટ કારકિર્દીનો મોટાભાગનો સમય બેંચ પર બેસીને પાણી પીવામાં વિતાવ્યો છે. ઉત્તમ રેકોર્ડ હોવા છતાં, ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન, ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલના કારણે કુલદીપ યાદવને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે.

મોટે ભાગે અવગણવામાં આવે છે

કુલદીપ યાદવે ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં 8 ટેસ્ટ મેચમાં 34 વિકેટ ઝડપી છે, જેમાં તેણે 3 વખત એક ઇનિંગમાં પાંચ વિકેટ લેવાની સિદ્ધિ હાંસલ કરી છે. આટલો સારો રેકોર્ડ હોવા છતાં ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન અને ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાના કારણે કુલદીપ યાદવને ટેસ્ટ ટીમમાંથી બહાર રહેવું પડ્યું હતું. જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા ઘરઆંગણે ટેસ્ટ મેચ રમે છે ત્યારે ભારતીય ટીમના પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કુલદીપ યાદવને માત્ર ત્રણ સ્પિન બોલરો રમવાના કિસ્સામાં તક આપવામાં આવે છે. કુલદીપ યાદવને ટીમ ઈન્ડિયાની પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં પસંદ કરવામાં આવે છે જ્યારે ભારતને ઘરઆંગણે ટેસ્ટ મેચ માટે ત્રણ સ્પિનરોની જરૂર હોય છે. ટેસ્ટ ટીમમાં રવિચંદ્રન અશ્વિન, રવીન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલના કારણે કુલદીપ યાદવને મોટાભાગના પ્રસંગોએ નજરઅંદાજ કરવામાં આવ્યો છે. ODI અને T20 ટીમમાં પણ અક્ષર પટેલ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, વોશિંગ્ટન સુંદર અને રવીન્દ્ર જાડેજાના કારણે કુલદીપ યાદવને રમવાની તક આપવામાં આવી નથી, કારણ કે કુલદીપ યાદવની બેટિંગ ક્ષમતા આ તમામ ખેલાડીઓ કરતા થોડી ઓછી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *