IND vs AUS: સૂર્યકુમાર યાદવ દિલ્હી ટેસ્ટમાં નહીં રમે? કોચ રાહુલ દ્રવિડે ખુલાસો કર્યો

IND vs AUS: સૂર્યકુમાર યાદવ દિલ્હી ટેસ્ટમાં નહીં રમે? કોચ રાહુલ દ્રવિડે ખુલાસો કર્યો

IND vs AUS 2જી ટેસ્ટ: સૂર્યકુમાર યાદવ નાગપુરમાં રમાયેલી શ્રેણીની શરૂઆતની ટેસ્ટ મેચનો ભાગ હતો પરંતુ તે 20 બોલમાં ચોગ્ગાની મદદથી માત્ર 8 રન જ બનાવી શક્યો. હવે ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે દિલ્હી ટેસ્ટ પહેલા આ વિશે વાત કરી છે.

ભારતીય ટીમ 17 ફેબ્રુઆરીથી દિલ્હીમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે શ્રેણીની બીજી ટેસ્ટ મેચ રમશે. આ મેચની તૈયારીઓ જોરશોરથી ચાલી રહી છે. આ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે દિલ્હી ટેસ્ટના પ્લેઈંગ-11 પર વાત કરી હતી. તેણે શ્રેયસ અય્યરની ફિટનેસ વિશે પણ માહિતી આપી હતી.

દ્રવિડે ધ્યાન દોર્યું

ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે બુધવારે કહ્યું કે મધ્યમ ક્રમના બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર તેના ભૂતકાળના પ્રદર્શનના આધારે ટેસ્ટ ટીમમાં “વાપસી” કરશે જો તે પાંચ દિવસીય મેચના વર્કલોડને હેન્ડલ કરવાની સ્થિતિમાં હશે. ગયા મહિને શ્રીલંકા સામેની મર્યાદિત ઓવરોની શ્રેણી દરમિયાન ઐયરને પીઠના નીચેના ભાગમાં ઈજા થઈ હતી. તે છેલ્લા એક મહિનાથી નેશનલ ક્રિકેટ એકેડમી (NCA)માં રિહેબિલિટેશનમાંથી પસાર થઈ રહ્યો હતો. આ ઈજાને કારણે તે શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ માટે ટીમમાં જગ્યા બનાવી શક્યો નહોતો.

સૂર્યકુમારનું પાન કપાશે?

નાગપુરમાં સિરીઝની શરૂઆતની ટેસ્ટ મેચમાં શ્રેયસની જગ્યાએ સૂર્યકુમાર યાદવને પ્લેઇંગ-11માં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો. જો શ્રેયસ અય્યર ટીમમાં વાપસી કરશે તો સૂર્યકુમાર યાદવને ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવશે. દ્રવિડે ટેસ્ટ માટે ઐયરની ફિટનેસની આવશ્યકતા વિશે વિસ્તૃત માહિતી આપી ન હતી પરંતુ ટીમ મેનેજમેન્ટના મતને શેર કર્યો હતો કે કોઈપણ સારો દેખાવ કરનાર જે ઈજામાંથી પાછો ફરે છે તેને ટીમમાં તેનું સ્થાન આપોઆપ મળી જાય છે.

પ્રેક્ટિસ સેશન પછી નિર્ણય

દ્રવિડે વધુમાં કહ્યું કે, ‘ઈજામાંથી સાજા થયા પછી કોઈ વ્યક્તિનું વાપસી કરવું હંમેશા સારું હોય છે. અમને કોઈ પણ ખેલાડી ઈજાના કારણે ગુમાવવાનું પસંદ નથી અને તે કોઈપણ ટીમ માટે સારું નથી. આ મામલે અમે પ્રેક્ટિસ સેશન બાદ નિર્ણય લઈશું.દ્રવિડ અને ટીમની મેડિકલ ટીમ ગુરુવારે બીજા અને છેલ્લા ટ્રેનિંગ સેશન બાદ ઐયરની મેચ ફિટનેસનું મૂલ્યાંકન કરશે. કોચે કહ્યું, ‘અય્યરે આજે થોડી પ્રેક્ટિસ કરી છે. અમે આવતીકાલે ફરી તેનું મૂલ્યાંકન કરીશું અને જોઈશું કે તે કેવું અનુભવે છે. જો તે આ માટે તૈયાર છે તો તેને ટીમમાં જગ્યા મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *