ક્રિકેટ જગતમાં હલચલ મચી ગઈ, આ વર્લ્ડ કપ વિજેતા ખેલાડીએ અચાનક સન્યાસની જાહેરાત કરી

ક્રિકેટ જગતમાં હલચલ મચી ગઈ, આ વર્લ્ડ કપ વિજેતા ખેલાડીએ અચાનક સન્યાસની જાહેરાત કરી

નિવૃત્તિની જાહેરાત: ક્રિકેટ ચાહકો માટે એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. એક ડેશિંગ ખેલાડીએ અચાનક ક્રિકેટના તમામ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી દીધી છે.

ઈંગ્લેન્ડને 2019નો વર્લ્ડ કપ જીતાડનાર ઈયોન મોર્ગને ક્રિકેટના તમામ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરી છે. ઈયોન મોર્ગને સોશિયલ મીડિયા પર એક પોસ્ટ શેર કરીને આ જાણકારી આપી છે. ઇયોન મોર્ગને ગયા વર્ષે જ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું હતું અને હવે તેણે તમામ ફોર્મેટ છોડવાનો નિર્ણય લીધો છે.

તમામ ફોર્મેટ છોડવાનો નિર્ણય

ઈયોન મોર્ગને ઈંગ્લેન્ડ માટે 225 વનડેમાં 13 સદીની મદદથી 6957 રન બનાવ્યા છે. એકંદરે, મોર્ગનના ODI ક્રિકેટમાં 14 સદી સાથે 7701 રન છે. તે જ સમયે, ઇઓન મોર્ગને 126 મેચોમાં ઇંગ્લેન્ડની કેપ્ટનશિપ કરી હતી, જેમાં તેણે 76 જીતી હતી અને આ દરમિયાન તેની જીતની ટકાવારી 65.25 હતી. તેની કેપ્ટનશિપમાં જ ઈંગ્લેન્ડે પ્રથમ વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો.

આયર્લેન્ડ માટે ક્રિકેટ પણ રમ્યો હતો

ઇયોન મોર્ગને આયર્લેન્ડની ટીમ સાથે રમીને તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. આયર્લેન્ડ બાદ મોર્ગને ઈંગ્લેન્ડ ક્રિકેટ માટે ડેબ્યુ કર્યું. ઇયોન મોર્ગન તેની કારકિર્દીમાં હંમેશા ટૂંકા ફોર્મેટનો ખેલાડી રહ્યો છે, જેના કારણે તેણે તેની કારકિર્દીમાં માત્ર 16 ટેસ્ટ મેચ રમી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *