રોહિતે ઓસ્ટ્રેલિયાને પીચને લઈને આપ્યો જડબાતોડ જવાબ, અશ્વિન વિશે કહ્યું આ મોટી વાત

રોહિતે ઓસ્ટ્રેલિયાને પીચને લઈને આપ્યો જડબાતોડ જવાબ, અશ્વિન વિશે કહ્યું આ મોટી વાત

ભારતીય ટીમે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચ એક ઇનિંગ અને 132 રને જીતી લીધી હતી. મેચ બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ રવિચંદ્રન અશ્વિન સાથેની મુલાકાતમાં પિચ વિશે ઘણું કહ્યું છે.

ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ ટેસ્ટ એક ઇનિંગ અને 132 રને જીતી હતી. આ મેચમાં રવિચંદ્રન અશ્વિન અને રવિન્દ્ર જાડેજાએ શાનદાર રમત બતાવી હતી. મેચ બાદ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ અશ્વિન સાથે વાત કરતા પીચ વિશે ઘણું કહ્યું છે. બીસીસીઆઈએ ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર તેનો વીડિયો શેર કર્યો છે. રોહિત શર્માએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ મેચમાં 120 રનની તોફાની ઇનિંગ રમી હતી.

ત્રણેય ફોર્મેટમાં સદી ફટકારી

ઈન્ટરવ્યુમાં રવિચંદ્રન અશ્વિન અશ્વિને સૌથી પહેલા રોહિતને પૂછ્યું કે બાબર આઝમ, તિલકરત્ને દિલશાન, ફાફ ડુ પ્લેસિસ પછી તમે કેપ્ટન તરીકે ત્રણેય ફોર્મેટમાં સદી ફટકારનાર ચોથો ખેલાડી બની ગયો છે. આ સિદ્ધિ મેળવ્યા પછી તમને કેવું લાગે છે? ત્યારબાદ રોહિત શર્માએ કહ્યું કે તે આંકડાઓ વિશે વધારે વિચારતો નથી, તે મેદાન પર સારું પ્રદર્શન કરવા માંગે છે.

મોટી ઇનિંગ્સ આ રીતે રમી

રોહિત શર્માએ કહ્યું કે પ્રથમ દાવમાં લીડ લેવી સારી વાત છે. જેના કારણે વિરોધી ટીમ પર દબાણ આવે છે. હું પિચ વિશે વધારે વિચારતો નહોતો. હડતાલ બદલીને જ. મેં તમારી સાથે નાની ભાગીદારી કરી છે. હું મારી વિકેટ ગુમાવવા માંગતો ન હતો.

આગળ બોલતા રોહિત શર્માએ કહ્યું કે, ‘હું મારા જૂના સ્કૂલના પ્રેક્ટિસ મોડમાં ગયો હતો, જેમ કે ટ્રેક શોટ મારવા, સ્પિન કાપવા, બોલની પિચ પર જવું, સ્વીપ શોટ પણ સારો વિકલ્પ હતો, પરંતુ પિચ પર બાઉન્સ સમાન હતી. ન હતી.’

પીચ વિશે આ કહ્યું

પીચ વિશે વાત કરતા રોહિત શર્માએ કહ્યું, ‘આ એ જ પીચ છે જેના પર બધાએ બેટિંગ કરી છે. આ બધું પિચ વિશે નથી. તે તમારી ક્ષમતા પર નિર્ભર કરે છે કે તમે પીચ પર કેવી રીતે રમો છો. મને સમજાતું નથી કે પીચ વિશે આટલી બધી વાતો શા માટે થઈ રહી છે. મને ખરાબ લાગે છે કે બેટ્સમેન કે બોલરોના કૌશલ્ય વિશે વાત કરવામાં આવતી નથી, પરંતુ અમને આ બધાની પરવા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *