વિરાટ કોહલી કે સચિન નઈ પરંતુ આ ખેલાડી સુનીલ ગાવસ્કરનો ખૂબ જ પ્રિય છે, તેણે કહ્યું કે

વિરાટ કોહલી કે સચિન નઈ પરંતુ આ ખેલાડી સુનીલ ગાવસ્કરનો ખૂબ જ પ્રિય છે, તેણે કહ્યું કે

સુનીલ ગાવસ્કરનું નિવેદન: ભારતના મહાન બેટ્સમેન સુનીલ ગાવસ્કરના ભારતીય ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં એક કરતા વધુ રેકોર્ડ છે. સુનીલ ગાવસ્કર ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 10,000 રન બનાવનાર વિશ્વના પ્રથમ બેટ્સમેન હતા, ત્યારબાદ તેનો રેકોર્ડ મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરે તોડ્યો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 100 સદી ફટકારવાનો રેકોર્ડ સચિન તેંડુલકરના નામે છે. સુનીલ ગાવસ્કરનું નિવેદન: ભારતના મહાન બેટ્સમેન સુનીલ ગાવસ્કરના ભારતીય ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં એક કરતા વધુ રેકોર્ડ છે. સુનીલ ગાવસ્કર ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં 10,000 રન બનાવનાર વિશ્વના પ્રથમ બેટ્સમેન હતા, જે બાદ તેનો રેકોર્ડ મહાન બેટ્સમેન સચિન તેંડુલકરે તોડ્યો હતો. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 100 સદી ફટકારવાનો રેકોર્ડ સચિન તેંડુલકરના નામે છે. સુનીલ ગાવસ્કર અને સચિન તેંડુલકર પછી ભારતીય ક્રિકેટને વિરાટ કોહલી જેવો સ્ટાર મળ્યો જેણે માત્ર 34 વર્ષની ઉંમરમાં 74 આંતરરાષ્ટ્રીય સદી ફટકારી છે.

સુનીલ ગાવસ્કરે આ પીઢને પોતાનો સૌથી મોટો હીરો કહ્યો
ભારતના મહાન બેટ્સમેન સુનીલ ગાવસ્કરે હવે પોતાના સૌથી મોટા હીરોનું નામ દુનિયા સમક્ષ જાહેર કર્યું છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે, સુનીલ ગાવસ્કરે સચિન તેંડુલકર અને વિરાટ કોહલી જેવા સ્ટાર્સને નહીં, પરંતુ અન્ય કોઈ ખેલાડીને પોતાનો સૌથી મોટો હીરો કહ્યો. સુનીલ ગાવસ્કર, 73, ભારતની 1983 વર્લ્ડ કપ વિજેતા ક્રિકેટ ટીમના સભ્ય, ગુરુવારે બેંગલુરુમાં પ્રકાશ પાદુકોણ બેડમિન્ટન એકેડમી (PPBA) ખાતે પહોંચ્યા. સુનિલ ગાવસ્કર તેમની નિયમિત મુલાકાત દરમિયાન એકેડમી પહોંચ્યા હતા.

સુનીલ ગાવસ્કરે અચાનક આ મોટો નિર્ણય લીધો
સુનીલ ગાવસ્કરે પાછળથી ઈન્સ્ટાગ્રામ પર લક્ષ્ય સેન સાથેનો પોતાનો ફોટો પોસ્ટ કર્યો અને તેને કેપ્શન આપ્યું, ‘પ્રકાશ પાદુકોણ પછી લક્ષ્ય સેન મારો નવો બેડમિન્ટન હીરો.’ દિગ્ગજ ક્રિકેટર સુનીલ ગાવસ્કરે ક્રિકેટ કોમેન્ટ્રી દરમિયાન ઘણી વખત પાદુકોણની પ્રશંસા કરી છે અને તેઓ તેને ભારતના મહાન ખેલાડીઓમાંથી એક માને છે. . જ્યારે દિગ્ગજ ક્રિકેટર સુનીલ ગાવસ્કર બેંગલુરુમાં પ્રકાશ પાદુકોણ બેડમિન્ટન એકેડમી (PPBA)માં તેમની અને યુવા ખેલાડીઓની મુલાકાતે ગયા ત્યારે લક્ષ્ય સેનને તેમની આંખો પર વિશ્વાસ ન આવ્યો.

પીપીબીએના સહ-સ્થાપક, નિર્દેશક અને મુખ્ય કોચ વિમલ કુમારે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, “સુનીલ ગાવસ્કરે બેંગલુરુમાં મીટિંગ કરી હતી અને સુનીલ ગાવસ્કરે એકેડમીના નાના ઉભરતા બાળકોને મળવાનું નક્કી કર્યું હતું. બેડમિન્ટન અને ક્રિકેટ સુનીલ ગાવસ્કરની બે પ્રિય રમત છે. તે અહીં અમારી સાથે લગભગ એક કલાક રહ્યો.લક્ષ્ય સેન વર્ષ 2022માં ભારતના સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરનારા ખેલાડીઓમાં સામેલ હતો. લક્ષ્ય સેને કહ્યું કે તે પણ તેને જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો. સેને પીટીઆઈને કહ્યું, ‘આટલા મોટા ખેલાડી પાસેથી આવી વાતો સાંભળીને ખૂબ જ સારું લાગે છે. સાચું કહું તો મને પણ ખૂબ નવાઈ લાગી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *