મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમના આ ખેલાડીએ પોતાના બેટિંગથી તોફાની મચાવી દીધી છે…….

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમના આ ખેલાડીએ પોતાના બેટિંગથી તોફાની મચાવી દીધી છે…….

ILT20, MI એમિરેટ્સ પ્લેયર: અનુભવી ઓપનર રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની IPL ટીમ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના સુપરસ્ટારે અબુ ધાબીમાં બેટથી હંગામો મચાવ્યો હતો. આ લિજેન્ડે 252થી વધુની સ્ટ્રાઈક રેટથી રન બનાવ્યા હતા. ઈન્ટરનેશનલ લીગ T20, કિરોન પોલાર્ડનું પ્રદર્શનઃ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ટીમ IPLની સૌથી સફળ ટીમ છે. અનુભવી ઓપનર રોહિત શર્માની કપ્તાનીવાળી આ ટીમે 5 વખત IPLની ઝળહળતી ટ્રોફી કબજે કરી છે. આ જ ટીમના એક ડેશિંગ બેટ્સમેને શુક્રવારે, 3 ફેબ્રુઆરીએ અબુ ધાબીમાં હંગામો મચાવ્યો હતો. આ ખેલાડી બીજું કોઈ નહીં પણ વેસ્ટ ઈન્ડિઝનો સુપરસ્ટાર કિરોન પોલાર્ડ છે. પોલાર્ડે ઇન્ટરનેશનલ લીગ T20 (ILT20)માં MI અમીરાતની જીતમાં મહત્વપૂર્ણ યોગદાન આપ્યું હતું.

252ના સ્ટ્રાઈક રેટથી રન ફટકાર્યા
અબુ ધાબીના શેખ જાયદ સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી ILT20 મેચમાં કિરોન પોલાર્ડે ધમાકેદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ મેચમાં MI અમીરાતે અબુ ધાબી નાઈટ રાઈડર્સને 18 રનથી હરાવ્યું હતું. કિરોન પોલાર્ડ MI ટીમની કેપ્ટનશિપ પણ સંભાળી રહ્યો છે. તેણે બેટ સાથે તોફાની પ્રદર્શન કર્યું હતું અને 252.94ના સ્ટ્રાઈક રેટથી રન બનાવ્યા હતા. પોલાર્ડ IPLની આગામી સિઝનમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના બેટિંગ કોચનું પદ સંભાળશે.

MIએ આ મેચ 18 રનથી જીતી લીધી હતી
મેચની વાત કરીએ તો MI અમીરાતે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 4 વિકેટે 180 રન બનાવ્યા હતા. મોહમ્મદ વસીમે સૌથી વધુ 60 રન બનાવ્યા હતા. તેણે 43 બોલમાં 1 ફોર અને 6 સિક્સર ફટકારી હતી. કેપ્ટન કિરોન પોલાર્ડે 17 બોલમાં 43 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી અબુ ધાબી નાઈટ રાઈડર્સની ટીમ 19.2 ઓવરમાં 161 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. આન્દ્રે રસેલે 22 બોલમાં 5 ચોગ્ગા અને 2 છગ્ગાની મદદથી 42 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. વિકેટકીપર જો ક્લાર્કે 17 બોલમાં 22 રન બનાવ્યા હતા. મુંબઈ ટીમ તરફથી ડ્વેન બ્રાવોએ 3 વિકેટ ઝડપી હતી.

હવે કોચ તરીકે જવાબદારી નિભાવશે
વેસ્ટ ઈન્ડિઝના દિગ્ગજ ખેલાડી કિરોન પોલાર્ડ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL-2023)ની આગામી સિઝનમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના બેટિંગ કોચની ભૂમિકા ભજવવા માટે તૈયાર છે. પોલાર્ડની 5 વખતની IPL ચેમ્પિયન ટીમ સાથે 12 વર્ષની લાંબી કારકિર્દી રહી છે. પોલાર્ડે IPL 2023 રીટેન્શન ડેડલાઈન એટલે કે ગયા વર્ષે 15 નવેમ્બર પહેલા મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ફ્રેન્ચાઈઝી સાથે ચર્ચા કર્યા બાદ IPLમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *