KKR છોડતાની સાથે જ બદલાઈ ગઈ આ બેટ્સમેનોની કિસ્મત…

KKR છોડતાની સાથે જ બદલાઈ ગઈ આ બેટ્સમેનોની કિસ્મત…

છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં કેકેઆરએ યુવા ખેલાડીઓને પ્રોત્સાહન આપ્યું છે. KKR તરફથી પ્રખ્યાત કૃષ્ણા, નીતિશ રાણા, વેંકટેશ અય્યર, કુલદીપ યાદવ જેવા ખેલાડીઓએ શાનદાર પ્રદર્શન કરીને પોતાની પ્રતિભા સાબિત કરી. આ પછી તેને ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા મળી.

ન્યૂઝીલેન્ડને ODI અને T20 શ્રેણીમાં હરાવ્યા બાદ ભારતીય ટીમ ઉત્સાહમાં છે. ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ઓપનર શુભમન ગિલ અને ‘રન મશીન’ સૂર્યકુમાર યાદવે પોતાના પ્રદર્શનથી બધાને દિવાના બનાવી દીધા છે. માત્ર વન-ડેમાં જ નહીં પરંતુ ટી-20 સિરીઝમાં પણ ગિલે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. તે ભારત માટે T20 ક્રિકેટમાં સૌથી મોટો સ્કોર બનાવવામાં પણ સફળ રહ્યો છે. બીજી તરફ સૂર્યાની બેટિંગ જોઈને વિરોધીઓ ધ્રૂજી જાય છે. તે વિશ્વનો નંબર વન T20 બેટ્સમેન છે. પરંતુ ઘણા લોકોને ખબર નહીં હોય કે આ બંને ખેલાડીઓ એક સમયે IPLમાં કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) તરફથી રમતા હતા.

છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં કેકેઆરએ યુવા ખેલાડીઓને પ્રોત્સાહન આપ્યું છે. KKR તરફથી પ્રખ્યાત કૃષ્ણા, નીતિશ રાણા, વેંકટેશ અય્યર, કુલદીપ યાદવ જેવા ખેલાડીઓએ શાનદાર પ્રદર્શન કરીને પોતાની પ્રતિભા સાબિત કરી. આ પછી તેને ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા મળી. આટલું જ નહીં, કોલકાતા તરફથી શાનદાર રમત બતાવ્યા બાદ ઉમેશ યાદવ, લક્ષ્મીપતિ બાલાજી, રોબિન ઉથપ્પા જેવા સક્ષમ ખેલાડીઓ માટે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા ફરી ખોલવામાં આવ્યા હતા. KKR તરફથી IPL રમવાનું ઘણા ખેલાડીઓનું સપનું હોય છે. પરંતુ કેટલાક એવા ખેલાડીઓ હતા જેમની કારકિર્દી KKR છોડ્યા બાદ જ ચમકી હતી. ચાલો તમને જણાવીએ.

શુભમન ગિલ

2018 અંડર-19 વર્લ્ડ કપ જીત્યા પછી, ગિલે KKR માટે IPL ડેબ્યૂ કર્યું. તેણે ચાર સિઝનની 55 ઇનિંગ્સમાં 1,147 રન બનાવ્યા. 2022 માં, તે ગુજરાત ટાઇટન્સમાં ગયો. અહીં તેણે 16 મેચમાં 483 રન બનાવ્યા હતા.

સૂર્ય કુમાર યાદવ

પ્રથમ વખત સૂર્યાને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે ખરીદ્યો હતો. પણ પછી તે કંઈ ખાસ બતાવી શક્યો નહીં. 2014 માં, તે KKRનો ભાગ બન્યો અને ફિસ્નર તરીકેની જવાબદારી સંભાળી. તેણે 41 ઇનિંગ્સમાં 608 રન બનાવ્યા હતા. 2018 માં, તે MI પર પાછો ફર્યો અને ધમાકેદાર ગતિએ રન બનાવ્યા. આ પછી તેને ટીમ ઈન્ડિયામાં જગ્યા મળી.

રાહુલ ત્રિપાઠી

2017 IPLમાં, રાહુલ ત્રિપાઠીએ પુણે સુપરજાયન્ટ્સ માટે સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું. 2018 તેમના માટે સારું રહ્યું નથી. તે રાજસ્થાન રોયલ્સ માટે સારું પ્રદર્શન કરી શક્યો નહોતો. તે 2020માં KKRમાં આવ્યો અને બધું બદલાઈ ગયું. કોલકાતા માટે તેણે 27 ઇનિંગ્સ રમી અને 627 રન બનાવ્યા. KKRએ તેને 2022માં જાળવી રાખ્યો ન હતો. આ વર્ષની શરૂઆતમાં તેણે શ્રીલંકા સામે ડેબ્યુ કર્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *