શુભમન ગિલ માટે આ ખેલાડીએ આપ્યું મોટું બલિદાન! ભારતીય દિગ્ગજ ખેલાડીએ પોતાના નિવેદનથી હલચલ મચાવી દીધી હતી

શુભમન ગિલ માટે આ ખેલાડીએ આપ્યું મોટું બલિદાન! ભારતીય દિગ્ગજ ખેલાડીએ પોતાના નિવેદનથી હલચલ મચાવી દીધી હતી

IND vs NZ, 2023: શુભમન ગિલને તેની 126 રનની અણનમ ઈનિંગ માટે ‘મેન ઓફ ધ મેચ’ જાહેર કરવામાં આવ્યો, પરંતુ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રીજી અને અંતિમ T20 મેચમાં શુભમન ગિલ નહીં, પરંતુ ટીમ ઈન્ડિયા અન્ય એક ખેલાડી ‘મેન ઓફ ધ મેચ’નો હકદાર માલિક હતો.

ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાનું માનવું છે કે જો અમદાવાદમાં રાહુલ ત્રિપાઠીની ધમાકેદાર ઇનિંગ ન હોત તો ઓપનર શુભમન ગિલને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ટી20 શ્રેણીના નિર્ણાયક મેચમાં અણનમ 126 રન બનાવવાના માર્ગે વધુ બેટિંગ કરવાની જરૂર પડી હોત. શુભમન ગિલે 63 બોલમાં 12 ચોગ્ગા અને સાત છગ્ગાની મદદથી અણનમ 126 રન બનાવ્યા હતા અને 200ના સ્ટ્રાઈક રેટથી ભારતે ચાર વિકેટ ગુમાવીને 234 રન બનાવ્યા હતા.

શુભમન ગિલની સદી પર મોટો ખુલાસો

શુભમન ગિલ ઉપરાંત, ત્રિપાઠી પણ ભારતની ઇનિંગમાં ચમક્યો, તેણે માત્ર 22 બોલમાં નિર્ણાયક 44 રન બનાવ્યા, જેણે નવમી ઓવરમાં ઇશ સોઢીના શોર્ટ બોલ પર કેચ થતાં પહેલાં ઇશાન કિશનના પ્રારંભિક આઉટ થયા પછી ભારતને જીતવામાં મદદ કરી. થોડી ઝડપ આપી.

આ પીઢ વ્યક્તિએ પોતાના નિવેદનથી હલચલ મચાવી દીધી હતી

શુભમન ગિલે આગળ કહ્યું, ‘હું હજી પણ પહેલા રાહુલ ત્રિપાઠી વિશે વાત કરીશ, કારણ કે જો ત્રિપાઠીની ઇનિંગ ન હોત તો ગિલે તેની બેટિંગને વેગ આપવો પડ્યો હોત. અગાઉ, તે વેગ આપતો હતો, પરંતુ બાદમાં ત્રિપાઠી જે રીતે બોલને ફટકારી રહ્યો હતો અને કેટલાક અસાધારણ શોટ રમી રહ્યો હતો તેના કારણે તેણે પોતાનો સમય લીધો. 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહેલી બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી માટે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચાર ટેસ્ટ સાથે, ચોપરાએ શ્રેણી માટે ડાબોડી સ્પિન ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાની ઉપલબ્ધતા વિશે વાત કરી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *