શુભમન ગિલએ આ ૨ ખેલાડીની કરી જોરદાર ધુલાઈ, તેઓ ક્યારેય નઈ ભુલી શકે…..

શુભમન ગિલએ આ ૨ ખેલાડીની કરી જોરદાર ધુલાઈ, તેઓ ક્યારેય નઈ ભુલી શકે…..

Ind Vs NZ 3rd T20: આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે જે પિચ પર ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરોએ ગિલને જોરદાર રીતે પછાડ્યો હતો, ત્યાં હાર્દિક પંડ્યાએ માત્ર 16 રન આપીને ન્યૂઝીલેન્ડના 4 બેટ્સમેનોને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો હતો. અર્શદીપે પણ 3 ઓવરમાં 16 રન આપીને 2 ખેલાડીઓને આઉટ કર્યા હતા. બીજી તરફ ઉમરાન મલિક અને શિવમ માવીએ 2-2 વિકેટ ઝડપી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાઃ અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી T20 સિરીઝની ત્રીજી અને અંતિમ મેચમાં યુવા બેટ્સમેન શુભમન ગિલે ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરો પર તબાહી મચાવી હતી. શુભમને 63 બોલમાં 126 રન ફટકાર્યા હતા. આ તેની પ્રથમ ટી20 સદી છે. આ મેચમાં તેણે ન્યૂઝીલેન્ડના ફાસ્ટ બોલરોને પછાડ્યા હતા. તેણે લોકી ફર્ગ્યુસન અને બ્લેર ટિકનરના બોલને બાઉન્ડ્રીની આજુબાજુ લઈ ગયા. ન્યુઝીલેન્ડના આ બંને સ્ટાર બોલરોએ 50થી વધુ રન લૂટી લીધા હતા. આ દરમિયાન બંનેની અર્થવ્યવસ્થા 13થી વધુ હતી.

શુબમન ગિલના હાથે થયેલી આ મારને બંને બોલર ભાગ્યે જ ભૂલી શકશે. જ્યારે પણ તેની બોલિંગની વાત થશે તો આ મેચનો મામલો ચોક્કસ આવશે. લોકી ફર્ગ્યુસને 4 ઓવરમાં 54 રન આપ્યા હતા. તે વિકેટનું ખાતું પણ ખોલી શક્યો નહોતો. ટિકનર પણ પાછળ રહ્યો નહીં. તેણે માત્ર 3 ઓવરમાં 50થી વધુ રન લૂટી લીધા હતા. બેન લિસ્ટરે પણ 4 ઓવરમાં 42 રન આપ્યા હતા.

ગિલે ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરોને જોરદાર રીતે પછાડ્યા હતા
આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે જે પિચ પર ન્યૂઝીલેન્ડના બોલરોએ ગિલને જોરદાર રીતે પછાડ્યો હતો, ત્યાં હાર્દિક પંડ્યાએ માત્ર 16 રન આપીને ન્યૂઝીલેન્ડના 4 બેટ્સમેનોને પેવેલિયનનો રસ્તો બતાવ્યો હતો. અર્શદીપે પણ 3 ઓવરમાં 16 રન આપીને 2 ખેલાડીઓને આઉટ કર્યા હતા. બીજી તરફ ઉમરાન મલિક અને શિવમ માવીએ 2-2 વિકેટ ઝડપી હતી.

આ રેકોર્ડ બનાવ્યો
આ મેચમાં સદી ફટકારીને શુભમન ગિલના નામે ઘણા રેકોર્ડ બની ગયા છે. તે પ્રવાસના ત્રણેય ફોર્મેટમાં સદી ફટકારનાર બેટ્સમેન બની ગયો છે. સુરેશ રૈના, વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા અને કેએલ રાહુલ પછી આવું કરનાર તે પાંચમો બેટ્સમેન છે. આ સિવાય ગિલે સુરેશ રૈનાનો રેકોર્ડ પણ તોડ્યો હતો. તે 23 વર્ષ અને 146 દિવસની ઉંમરે T20 સદી ફટકારનાર સૌથી યુવા ભારતીય બન્યો. ઉપરાંત, તેના દ્વારા બનાવેલા 126 રન ભારત તરફથી T20 ક્રિકેટમાં કોઈપણ બેટ્સમેન દ્વારા બનાવવામાં આવેલો સૌથી મોટો સ્કોર છે. આ સ્કોર પહેલા કોહલી (અણનમ 122)ના નામે હતો. તેણે ગયા વર્ષે અફઘાનિસ્તાન સામે આ સ્કોર બનાવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *