રોહીત શર્માએ વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે આ કામ કરવુ પડશે, ગાંગુલીએ આપી આવી સલાહ…….

રોહીત શર્માએ વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે આ કામ કરવુ પડશે, ગાંગુલીએ આપી આવી સલાહ…….

ભારતીય આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ ટીમ: ભારતીય ટીમ છેલ્લા 10 વર્ષથી ICC ટૂર્નામેન્ટ જીતી શકી નથી. તે જ સમયે, ODI વર્લ્ડ કપ 2023નું આયોજન ફક્ત ભારતમાં જ થવાનું છે. હવે આ માટે ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલીએ રોહિત શર્માને મોટી સલાહ આપી છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ તમામ ક્રિકેટ ટીમોએ ODI વર્લ્ડ કપ 2023 માટે તેમની તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. ODI વર્લ્ડ કપ 2023નું આયોજન ભારતમાં જ થવાનું છે. આ વખતે ટીમ ઈન્ડિયા વર્લ્ડ કપ જીતવાની પ્રબળ દાવેદાર દેખાઈ રહી છે. ભારત અત્યાર સુધીમાં બે વખત ODI વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતી ચૂક્યું છે. હવે સૌરવ ગાંગુલીએ ટીમ ઈન્ડિયાને ODI વર્લ્ડ કપ જીતવા માટે કડક સલાહ આપી છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

સૌરવ ગાંગુલીએ આ નિવેદન આપ્યું હતું
ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન અને બીસીસીઆઈના ભૂતપૂર્વ વડા સૌરવ ગાંગુલીએ કહ્યું, ‘ભારત ક્યારેય નબળી ટીમ ન હોઈ શકે. જે દેશની પાસે આટલી પ્રતિભા હોય, તેની ટીમ ક્યારેય નબળી ન હોઈ શકે. અડધા ખેલાડીઓને તક પણ મળતી નથી. હું ઈચ્છું છું કે રાહુલ દ્રવિડ, રોહિત શર્મા અને પસંદગીકારો વર્લ્ડ કપ સુધી એક જ ટીમમાં રહે. તેણે વધુમાં કહ્યું કે ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્લ્ડ કપમાં કોઈપણ દબાણ વગર રમવું જોઈએ. તેઓ ટ્રોફી જીતે કે ન જીતે તેનાથી કોઈ ફરક પડતો નથી. પૂર્વ કેપ્ટને વધુમાં કહ્યું કે જે ટીમમાં રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, જસપ્રીત બુમરાહ, રવિન્દ્ર જાડેજા અને હાર્દિક પંડ્યા જેવા ખેલાડીઓ છે. તે ટીમ નબળી ન હોઈ શકે.

છેલ્લા 10 થી મોટી ટુર્નામેન્ટ જીતી નથી
ભારતીય ટીમ છેલ્લા 10 વર્ષથી ICC ટૂર્નામેન્ટ જીતી શકી નથી. ભારતે છેલ્લે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના નેતૃત્વમાં ICC ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી જીતી હતી. તે જ સમયે, 2017 ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીની ફાઇનલમાં, ભારતને પાકિસ્તાન સામે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *