ઈશાન કિશનની જગ્યાએ આ ખેલાડીને મોકો આપવો જોઇએ, આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ કહ્યુ આવુ……..

ઈશાન કિશનની જગ્યાએ આ ખેલાડીને મોકો આપવો જોઇએ, આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ કહ્યુ આવુ……..

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ઈશાન કિશન અને કેએસ ભરત બંને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ભારતીય ટીમમાં સામેલ છે. પરંતુ હવે પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાએ ભારતીય પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કેએસ ભરતને તક આપવાની વાત કરી છે. આ માટે તેણે મોટું કારણ પણ આપ્યું છે. India vs Australia Test Series: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર ટેસ્ટ મેચની શ્રેણીની પ્રથમ મેચ 9 ફેબ્રુઆરીએ રમાશે. ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ઈશાન કિશન અને કેએસ ભરત બંનેનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. પરંતુ હવે પૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાએ ભારતીય પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં કેએસ ભરતને તક આપવાની વાત કરી છે. આ માટે તેણે મોટું કારણ પણ આપ્યું છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

આકાશ ચોપરાએ આ નિવેદન આપ્યું હતું
ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાએ કહ્યું, ‘આ ખરેખર દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે કે રિષભ પંત આ સમયે અમારા માટે ઉપલબ્ધ નથી. તે એવો ખેલાડી છે જે તમામ ફોર્મેટમાં રમી શકે છે. મને લાગે છે કે અમે અલગ-અલગ ખેલાડીઓને અલગ-અલગ રીતે જોઈશું. હું કહીશ કે કેએસ ભરત અને ઈશાન કિશન બંને ટેસ્ટ ક્રિકેટના દાવેદાર છે.

આ મોટું કારણ જણાવ્યું
આકાશ ચોપરાએ આગળ કહ્યું, ‘જો તમને વધુ સારા કીપરની જરૂર હોય તો KS ભરત. પરંતુ જો તમને વિસ્ફોટક બેટ્સમેનની જરૂર હોય કારણ કે અમારી પાસે ટોપ ઓર્ડરમાં લેફ્ટી નથી, તો હું કહીશ કે અમે ઇશાન કિશન કહી શકીએ. અંગત રીતે, ભરત મારી પ્રાથમિકતા હશે કારણ કે તે ટેસ્ટમાં સ્કોરબોર્ડને ગતિમાન રાખી શકે છે અને અમને એવી કોઈ વ્યક્તિની જરૂર છે જે વિકેટની પાછળ રવિચંદ્રન અશ્વિન અને જાડેજાને સંભાળી શકે. વ્હાઈટ બોલ ક્રિકેટમાં ભારત માટે વિકેટ-કીપર પસંદ કરવા વિશે પૂછવામાં આવતા ચોપરાએ કહ્યું, “ટી-20માં ઈશાન કિશન અને સંજુ સેમસન વચ્ચે ટૉસ-અપ થવાનું છે અને વન-ડેમાં કેએલ રાહુલ હશે, તેમાં કોઈ શંકા નથી. “છે.’

પહેલેથી જ ટીમનો ભાગ છે
કે.એસ. ભરતે ભારત A માટે નિયમિત દેખાવ કર્યો છે અને ફર્સ્ટ-ક્લાસ મેચોમાં સરેરાશ 47.95ની છે. તે ટેસ્ટ ટીમમાં લાંબા સમય સુધી પંતનો બેકઅપ હતો. નવેમ્બર 2022 માં કાનપુરમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ભારતની પ્રથમ ટેસ્ટ દરમિયાન ગરદન સખત હોવાને કારણે તેણે વિકેટકીપિંગ ન કરી ત્યારે રિદ્ધિમાન સાહાએ પણ તેની વિકેટકીપિંગ કુશળતાથી પ્રભાવિત કર્યા. બીજી તરફ, ઈશાનને છેલ્લા કેટલાક સમયથી વ્હાઈટ બોલની ટીમમાં રહ્યા બાદ પ્રથમ વખત ટેસ્ટ ટીમમાં તક આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *