સૂર્યકુમાર યાદવે રચ્યો ઇતિહાસ, ICC તરફથી આ મોટું સન્માન મેળવનાર પ્રથમ ભારતીય ક્રિકેટર બન્યા

સૂર્યકુમાર યાદવે રચ્યો ઇતિહાસ, ICC તરફથી આ મોટું સન્માન મેળવનાર પ્રથમ ભારતીય ક્રિકેટર બન્યા

ICC T20I ક્રિકેટર ઓફ ધ યર એવોર્ડઃ ટીમ ઈન્ડિયાના વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે ઈતિહાસ રચ્યો છે. વાસ્તવમાં, સૂર્યકુમાર યાદવ ICCનું મોટું સન્માન મેળવનાર ભારતના પહેલા ક્રિકેટર બની ગયા છે. સૂર્યકુમાર યાદવને વર્ષના સર્વશ્રેષ્ઠ T20 ક્રિકેટર તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. સૂર્યકુમાર યાદવ ICC T20 ક્રિકેટર ઓફ ધ યર એવોર્ડ જીતનાર પ્રથમ ભારતીય બેટ્સમેન છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે ઈતિહાસ રચી દીધો છે. વાસ્તવમાં, સૂર્યકુમાર યાદવ ICCનું મોટું સન્માન મેળવનાર ભારતના પહેલા ક્રિકેટર બની ગયા છે. સૂર્યકુમાર યાદવને વર્ષના સર્વશ્રેષ્ઠ T20 ક્રિકેટર તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. સૂર્યકુમાર યાદવ ICC T20 ક્રિકેટર ઓફ ધ યર એવોર્ડ જીતનાર પ્રથમ ભારતીય બેટ્સમેન છે. સૂર્યકુમાર યાદવ વર્ષ 2022માં T20 ઈન્ટરનેશનલમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન હતા. સૂર્યકુમાર યાદવે વર્ષ 2022માં 31 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 46.56ની ઉત્તમ સરેરાશ અને 187.43ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 1164 રન બનાવ્યા હતા, જેમાં 2 સદી અને 9 અડધી સદીનો સમાવેશ થાય છે.

સૂર્યકુમાર યાદવે ઈતિહાસ રચ્યો

સૂર્યકુમાર યાદવને તેના અદ્ભુત પરાક્રમને કારણે ICC T20 ક્રિકેટર ઓફ ધ યરનો એવોર્ડ મળ્યો છે. સૂર્યકુમાર યાદવે આ સમયગાળા દરમિયાન 68 છગ્ગા અને 106 ચોગ્ગા પણ ફટકાર્યા છે. સૂર્યકુમાર યાદવ માટે આ એવોર્ડ મેળવવો બિલકુલ સરળ ન હતો. સૂર્યકુમાર યાદવે ઝિમ્બાબ્વેના સિકંદર રઝા, ઈંગ્લેન્ડના સેમ કેરેન અને પાકિસ્તાનના મોહમ્મદ રિઝવાનને હરાવીને આ એવોર્ડ જીત્યો છે. સૂર્યકુમાર યાદવ હાલમાં વિશ્વનો નંબર-1 T20 બેટ્સમેન પણ છે. સૂર્યકુમાર યાદવ વર્ષ 2022માં T20 ઈન્ટરનેશનલમાં સૌથી વધુ 1164 રન બનાવનાર બેટ્સમેન હતા.

ICCનું આ મોટું સન્માન મેળવનાર પ્રથમ ભારતીય ક્રિકેટર બન્યો

સૂર્યકુમાર યાદવ કોઈપણ એક કેલેન્ડર વર્ષમાં T20 ક્રિકેટમાં 1000 કે તેથી વધુ રન બનાવનાર પ્રથમ ભારતીય ક્રિકેટર બન્યો છે. આ કારણથી ICCએ મોટી ભેટ આપતાં સૂર્યકુમાર યાદવને T20 ક્રિકેટર ઓફ ધ યરનો એવોર્ડ આપ્યો છે. સૂર્યકુમાર યાદવ હાલમાં વિશ્વનો નંબર-1 T20 બેટ્સમેન છે. ICC T20 રેન્કિંગમાં સૂર્યકુમાર યાદવના 908 રેટિંગ પોઈન્ટ છે. સૂર્યકુમાર યાદવે અત્યાર સુધીમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે 45 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચોમાં 46.41ની શાનદાર એવરેજ અને 180.34ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 1578 રન બનાવ્યા છે, જેમાં 3 સદી અને 13 અડધી સદી સામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *