વિરાટ કોહલીએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, દુનિયાનો કોઈ ખેલાડી બનાવી શક્યો નથી

વિરાટ કોહલીએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, દુનિયાનો કોઈ ખેલાડી બનાવી શક્યો નથી

ભારતીય ટીમઃ વિરાટ કોહલીની ગણતરી વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાં થાય છે. કોહલીને ICC દ્વારા વર્ષ 2022 માટે જાહેર કરવામાં આવેલી T20 ટીમ ઓફ ધ યરમાં સ્થાન મળ્યું છે. આ સાથે તેણે એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે નોંધાવ્યો છે.

વિરાટ કોહલીની ગણતરી વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાં થાય છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે. તે કોઈપણ બોલિંગ આક્રમણને તોડી પાડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. હવે તાજેતરમાં જ તેને ICC T20 ટીમ ઓફ ધ યરમાં સ્થાન મળ્યું છે. આ સાથે તેણે એક મોટો રેકોર્ડ નોંધાવ્યો છે, જે અત્યાર સુધી કોઈ ક્રિકેટર બનાવી શક્યો નથી. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

કોહલીએ આ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો

ICC T20 ટીમમાં સામેલ થતા જ વિરાટ કોહલીએ એક મોટો રેકોર્ડ નોંધાવ્યો છે. ICCની ટેસ્ટ, T20 અને ODI ટીમમાં સામેલ થનાર તે એકમાત્ર ક્રિકેટર છે. કોહલીને ત્રણ વખત અને ત્રણ વખત ICC ODI ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. તે ચાર વખત ODI ટીમનો કેપ્ટન પણ ચૂંટાયો હતો.

વિરાટ કોહલી (આઈસીસી ટીમોમાં અત્યાર સુધી)

ICC ODI ટીમ ઓફ ધ યર: 2012, 2014, 2016 (કેપ્ટન), 2017 (કેપ્ટન), 2018 (કેપ્ટન), 2019 (કેપ્ટન).
ICC ટેસ્ટ ટીમ ઓફ ધ યર: 2017 (કેપ્ટન), 2018 (કેપ્ટન), 2019 (કેપ્ટન).
ICC પુરુષોની T20 ટીમ ઓફ ધ યર: 2022

વિસ્ફોટક બેટિંગ નિષ્ણાત

વિરાટ કોહલી ખૂબ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. વર્ષ 2022માં તેણે ટી20 ફોર્મેટમાં ઘણા રન બનાવ્યા હતા. એશિયા કપ 2022માં તેણે અફઘાનિસ્તાન સામે શાનદાર સદી ફટકારી અને ફોર્મમાં પરત ફર્યો. આ પછી ભારતે T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ઘણી મહત્વપૂર્ણ મેચો જીતી છે. તેણે T20 વર્લ્ડ કપમાં 296 રન બનાવ્યા હતા.

આ ખેલાડીઓને લોટરી પણ લાગી

ત્રણ ભારતીય ખેલાડીઓને વર્ષ 2022 માટે ICC T20 ટીમ ઓફ ધ યરમાં સ્થાન મળ્યું છે. જેમાં વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ અને હાર્દિક પંડ્યાનો સમાવેશ થાય છે. આ ત્રણેય ખેલાડીઓએ ટી-20 ફોર્મેટમાં ભારત માટે સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. આ સાથે જ પાકિસ્તાનના બે ખેલાડીઓને સ્થાન મળ્યું છે.

ICC T20 ટીમ ઓફ ધ યર 2022:

જોસ બટલર (કેપ્ટન/વિકેટકીપર), મોહમ્મદ રિઝવાન, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, ગ્લેન ફિલિપ્સ, સિકંદર રઝા, હાર્દિક પંડ્યા, સેમ કુરાન, વાનિન્દુ હસરંગા, હરિસ રૌફ, જોશુઆ લિટલ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *