ભારતને તેના દેશમા હરાવવુ અશક્ય, તેથી ટીમ ઈન્ડિયાને પાકિસ્તાન……..

ભારતને તેના દેશમા હરાવવુ અશક્ય, તેથી ટીમ ઈન્ડિયાને પાકિસ્તાન……..

India vs New Zealand ODI Series: ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ODI સિરીઝ 2-0 થી જીતી લીધી. હવે આ પછી પાકિસ્તાનના પૂર્વ ખેલાડીએ ભારત માટે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. આ સાથે જ તેણે પાકિસ્તાની ટીમ પર પણ પ્રહારો કર્યા છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ પર રમીઝ રાજાઃ શ્રીલંકા બાદ ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણી પણ શાનદાર રીતે જીતી છે. ટીમ ઈન્ડિયા છેલ્લા 34 વર્ષથી ન્યૂઝીલેન્ડ સામે ઘરઆંગણે વનડે સિરીઝ હારી નથી. ઘરઆંગણે ભારતની આ સતત 7મી વનડે શ્રેણી જીત છે. રોહિત શર્માની કેપ્ટનશીપમાં ટીમ ઈન્ડિયા ખૂબ સારું પ્રદર્શન કરી રહી છે. પાકિસ્તાનના ખેલાડીઓ પણ ટીમ ઈન્ડિયાના વખાણ કરી રહ્યા છે. હવે પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડના પૂર્વ અધ્યક્ષ રમીઝ રાજાએ ભારતની જીત પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

રમીઝ રાજાએ આ વાત કહી
પાકિસ્તાનના પૂર્વ ખેલાડી અને પૂર્વ PCB અધ્યક્ષ રમીઝ રાજાએ યુટ્યુબ ચેનલ પર કહ્યું, ‘ભારતને ભારતમાં હરાવવું મુશ્કેલ છે. પાકિસ્તાન સહિત ઉપખંડની અન્ય ટીમો માટે આ શીખવા જેવી બાબત છે. પાકિસ્તાન પાસે પૂરતી ક્ષમતા છે, પરંતુ સિરીઝ જીતવાના મામલે સ્થાનિક પ્રદર્શન ટીમ ઈન્ડિયા જેવું નથી. ODI વર્લ્ડ કપ 2023નું આયોજન ભારતમાં થવાનું છે. ‘ન્યૂઝીલેન્ડ ખરાબ ટીમ નથી. તેઓ રેન્કિંગમાં ટોચની ટીમ છે. ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ પોતાની રમતમાં અટવાઈ ગઈ કારણ કે તેની બેટિંગમાં આત્મવિશ્વાસ અને લયનો અભાવ હતો.

આ નિવેદન ભારતીય બોલરો માટે આપવામાં આવ્યું છે
ભારતીય બોલરો માટે રમીઝ રાજાએ કહ્યું કે ભારતના બોલરોમાં ભલે વધુ ઝડપ ન હોય, પરંતુ તેમની પાસે ગુણવત્તા છે. તેણે બોલને યોગ્ય જગ્યાએ ફેંકવાની આદત બનાવી છે. તે ફિલ્ડ પ્રમાણે બોલિંગ કરે છે. તેની સીમ અદ્ભુત હતી. તેણે સ્લિપમાંથી બનાવેલું દબાણ જોવા માટે અદ્ભુત હતું. સ્પિનરો પણ જીતમાં યોગદાન આપી રહ્યા છે.

ભારતીય ટીમ જીતી
ભારતીય બોલરોના શાનદાર પ્રદર્શનના આધારે ન્યૂઝીલેન્ડે બીજી વનડેમાં ટીમ ઈન્ડિયાને 109 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો હતો, જેને ભારતીય ટીમે 2 વિકેટ ગુમાવીને હાંસલ કરી લીધો હતો. ભારત તરફથી મોહમ્મદ શમી અને મોહમ્મદ સિરાજે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ સિવાય રોહિત શર્માએ જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *