આ ખેલાડીએ અચાનક ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લેવાની જાહેરાત કરી, તેણે RCB ટીમને IPLમાં હારવાથી બચાવ્યા હતા

આ ખેલાડીએ અચાનક ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લેવાની જાહેરાત કરી, તેણે RCB ટીમને IPLમાં હારવાથી બચાવ્યા હતા

વિશ્વભરમાં T20 ક્રિકેટમાં ધૂમ મચાવનાર ઓસ્ટ્રેલિયન ઓલરાઉન્ડર ડેન ક્રિશ્ચિયને ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે. તે આઈપીએલમાં આરસીબી ટીમ તરફથી ક્રિકેટ રમી ચૂક્યો છે. તેણે નિવૃત્તિ લેતા જ ચાહકો ખૂબ જ નિરાશ થઈ ગયા છે. ડેન ક્રિશ્ચિયન રિટાયરમેન્ટઃ વિશ્વભરમાં T20 ક્રિકેટમાં ધૂમ મચાવનાર ઓસ્ટ્રેલિયન ઓલરાઉન્ડર ડેન ક્રિશ્ચિયને ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરી છે. તેની ગણતરી T20 ક્રિકેટના સફળ ખેલાડીઓમાં થાય છે. તે એક એવો ખેલાડી છે જે બોલ અને બેટથી અદ્ભુત પ્રદર્શન કરવામાં માહેર છે. તે હાલમાં BBLમાં ભાગ લઈ રહ્યો છે અને સિડની સિક્સર્સ તરફથી રમી રહ્યો છે.

ડેન ક્રિશ્ચિયને આ વાત કહી
39 વર્ષીય ડેન ક્રિશ્ચિયન ઓસ્ટ્રેલિયા માટે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ રમી ચૂક્યો છે. તેણે ટ્વીટ કરીને લખ્યું, ‘ગઈકાલે પ્રશિક્ષણ દરમિયાન મેં મારા સિડની સિક્સર્સના સાથી ખેલાડીઓને કહ્યું કે હું BBL સિઝનના અંતે રમીને નિવૃત્ત થઈશ. સિડની સિક્સર્સ આજે રાત્રે મેચ રમશે. અને છેલ્લી મેચ હોબાર્ટ હરિકેન્સ સામે થશે. પછી ફાઈનલ છે. આશા છે કે અમે આ સિઝનમાં ફરી આગળ વધી શકીશું, તે શાનદાર રન છે. મેં કેટલીક વસ્તુઓ હાંસલ કરી છે અને કેટલીક એવી યાદો છે જેનું મેં બાળપણમાં સપનું જોયું હતું.

ઘણા ટાઇટલ જીત્યા
છેલ્લા દાયકામાં, ડેન ક્રિશ્ચિયન વિશ્વભરની T20 લીગમાં ક્રિકેટ રમ્યો હતો. તેણે તેની મોટાભાગની કારકિર્દી માટે T20 ક્રિકેટ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું. 2010 થી, તેઓ 9 ડોમેસ્ટિક T20 ટાઇટલ જીત્યા છે. તેણે BBLમાં મેલબોર્ન રેનેગેડ્સને ટ્રોફી અપાવવામાં પણ મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. તેણે પોતાની કારકિર્દીમાં 405 T20 મેચ રમી જેમાં 5809 રન બનાવ્યા અને 280 વિકેટ લીધી.

ઑસ્ટ્રેલિયા પર પાછા ફરો
ડેન ક્રિશ્ચિયન વર્ષ 2021માં ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમમાં પરત ફર્યો હતો. જ્યારે તેને ઓસ્ટ્રેલિયાના રિઝર્વ ખેલાડીઓમાં રાખવામાં આવ્યો હતો. તેણે વર્ષ 2018માં તેની ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી હતી. તેણે ઓસ્ટ્રેલિયા માટે 20 ODI અને 23 ODI રમી છે. તે IPLમાં RCB ટીમ વતી ક્રિકેટ રમી ચૂક્યો છે. તેણે IPLની 49 મેચમાં 460 રન બનાવ્યા છે અને 38 વિકેટ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *