IND vs NZની મેચ પછી ICC કરશે આ મોટી જાહેરાત, જેનાથી ભારતીય લોકોને ખુશી થશે

IND vs NZની મેચ પછી ICC કરશે આ મોટી જાહેરાત, જેનાથી ભારતીય લોકોને ખુશી થશે

IND vs NZ 1st ODI: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ODI સિરીઝ 18 જાન્યુઆરીથી હૈદરાબાદમાં શરૂ થઈ રહી છે. આ સીરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયા પાસે ODI ક્રિકેટમાં પોતાનું વર્ચસ્વ સ્થાપિત કરવાની સુવર્ણ તક હશે. IND vs NZ 1st ODI Match: ન્યુઝીલેન્ડનો ભારત પ્રવાસ 18 જાન્યુઆરીથી શરૂ થશે, આ પ્રવાસમાં બંને ટીમો વચ્ચે 3 ODI અને 3 T20 મેચની શ્રેણી રમાશે. બંને ટીમો વચ્ચે રમાનારી વનડે સિરીઝ ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મહત્વની બની રહી છે. આ શ્રેણીમાં ભારતીય ટીમ માટે ઘણું બધું દાવ પર લાગેલું છે. શ્રીલંકાને ક્લીન સ્વીપ કર્યા બાદ ટીમની નજર ન્યુઝીલેન્ડ સામે આ જ કારનામાનું પુનરાવર્તન કરવા પર રહેશે. જો ટીમ ઈન્ડિયા આમ કરવામાં સફળ થાય છે તો ICC એવી જાહેરાત કરશે જેને સાંભળીને તમામ ભારતીય ચાહકો ખુશ થઈ જશે.

બધાની નજર ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડ વનડે સિરીઝ પર છે
ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની વનડે શ્રેણીની શરૂઆત 18 જાન્યુઆરીએ હૈદરાબાદમાં રમાનારી મેચથી થશે. જો ટીમ ઈન્ડિયા આ શ્રેણીમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 3-0થી હરાવવામાં સફળ થાય છે તો તેની પાસે ICC ODI રેન્કિંગમાં નંબર વન બનવાની સુવર્ણ તક હશે. હાલમાં ODI રેન્કિંગમાં ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ 117 પોઈન્ટ સાથે નંબર વન પર છે જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા 110 પોઈન્ટ સાથે ચોથા નંબર પર છે. જો ટીમ ઈન્ડિયા આ સિરીઝમાં ક્લીન સ્વીપ કરે છે તો તેના 114 પોઈન્ટ્સ થઈ જશે અને ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ 111 પોઈન્ટ થઈ જશે. આવી સ્થિતિમાં આ સીરીઝ બાદ ટીમ ઈન્ડિયા પાસે વનડેમાં નંબર વન બનવાની તક છે.

વનડે વર્લ્ડ કપની તૈયારીઓ શરૂ થઈ ગઈ છે
આ વર્ષના અંતમાં, ODI વર્લ્ડ કપ માત્ર ભારતમાં જ રમાશે (ODI વર્લ્ડ કપ 2023). ટીમ ઈન્ડિયાએ હાલમાં જ શ્રીલંકા સામે રમાયેલી વનડે શ્રેણીથી તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. આ મોટી ટૂર્નામેન્ટને જોતા ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમાનાર શ્રેણી ભારતીય ખેલાડીઓ માટે ઘણી મહત્વની બની રહી છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ છેલ્લી વખત વર્ષ 2011માં એમએસ ધોનીની કપ્તાનીમાં ODI વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો, આ વર્લ્ડ કપ પણ ભારતમાં જ રમાયો હતો.

ભારતનો ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ
તારીખ મેચ સમય સ્થળ
18 જાન્યુઆરી પ્રથમ ODI હૈદરાબાદ બપોરે 1.30 વાગ્યે, 21 જાન્યુઆરી બીજી ODI રાયપુર બપોરે 1.30 વાગ્યે, 24 જાન્યુઆરી ત્રીજી વનડે બપોરે 1.30 કલાકે ઈન્દોર, 27 જાન્યુઆરીએ પ્રથમ T20 બપોરે 1.30 વાગ્યે રાંચી, 29 જાન્યુઆરી બીજી T20 બપોરે 1.30 વાગ્યે લખનૌ

1 ફેબ્રુઆરી 3જી T20 અમદાવાદ બપોરે 1.30 વાગ્યે
ન્યુઝીલેન્ડ સામે ભારતની ODI ટીમ
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ ઐયર, સૂર્યકુમાર યાદવ, કેએસ ભરત (વિકેટકીપર), હાર્દિક પંડ્યા (વાઈસ-કેપ્ટન), વોશિંગ્ટન સુંદર, શાહબાઝ અહેમદ, શાર્દુલ ઠાકુર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ. મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક.

ભારત પ્રવાસ માટે ન્યુઝીલેન્ડની વનડે ટીમ
ટોમ લેથમ (સી), ફિન એલન, માઈકલ બ્રેસવેલ, માર્ક ચેપમેન, ડેવોન કોનવે, જેકબ ડફી, લોકી ફર્ગ્યુસન, ડગ બ્રેસવેલ, એડમ મિલ્ને, ડેરીલ મિશેલ, હેનરી નિકોલ્સ, ગ્લેન ફિલિપ્સ, મિશેલ સેન્ટનર, ઈશ સોઢી, એચ શિપલી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *