ફાઇનલ મેચ પહેલા કેપ્ટન બિમાર પડ્યો, તેથી આ ખેલાડી નવો કેપ્ટન બનશે

ફાઇનલ મેચ પહેલા કેપ્ટન બિમાર પડ્યો, તેથી આ ખેલાડી નવો કેપ્ટન બનશે

દિલ્હી ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટનઃ દિલ્હીની ટીમના કેપ્ટન યશ ધુલને રણજી ટ્રોફીમાં મુંબઈ સામેની મેચ પહેલા બહાર કરવામાં આવ્યો છે. તેની જગ્યાએ 26 વર્ષીય હિંમત સિંહને કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. યશ ધુલ ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. મુંબઈ વિ દિલ્હી રણજી ટ્રોફી 2023: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ 18 જાન્યુઆરીથી ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ODI શ્રેણી શરૂ કરશે. તે જ સમયે, ઘરેલુ ક્રિકેટમાં રણજી ટ્રોફીની મેચો રમાઈ રહી છે, પરંતુ આ દરમિયાન દિલ્હીની ટીમને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. તેનો કેપ્ટન યશ ધુલ બીમારીના કારણે મુંબઈ સામેની મેચમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. યશ ધુલની જગ્યાએ 26 વર્ષના ખેલાડીને કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે.

ખ્યાતિ ધોવાઇ
યશ ધુલની રણજી ટ્રોફી સિઝન ખરાબથી વધુ ખરાબ થઈ ગઈ છે કારણ કે ‘બીમાર’ દિલ્હીનો કેપ્ટન કટ્ટર હરીફ મુંબઈ સામેની તેમની શરૂઆતની ગ્રુપ બી ટાઈમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો. દિલ્હીની ટીમ નોકઆઉટની રેસમાંથી બહાર થઈ ગઈ છે અને ધુલની ગેરહાજરીમાં વાઇસ કેપ્ટન હિંમત સિંહ ટીમની બાગડોર સંભાળશે. હિંમત સિંહ હવે 26 વર્ષનો છે અને તે એક એવો ખેલાડી છે જે વિસ્ફોટક બેટિંગમાં માહેર છે. પૂર્વ કેપ્ટન નીતિશ રાણાને હવે સંભવિત વિકલ્પોના અભાવે પાછા બોલાવવામાં આવ્યા છે.

મુંબઈ પાસે મજબૂત ખેલાડીઓ છે
સરફરાઝ ખાન અને પૃથ્વી શૉ જેવા મુંબઈના ખેલાડીઓ દિલ્હીની નબળી ટીમ સામે ઘણા રન કરશે તેવી અપેક્ષા છે. પૃથ્વી અને સરફરાઝ શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યા છે. જ્યારે મુલાકાતી ટીમ પ્રથમ દાવમાં લીડ લઈને ઓછામાં ઓછા ત્રણ પોઈન્ટ સુનિશ્ચિત કરવા ઈચ્છે છે જેથી કરીને ક્વાર્ટર ફાઈનલમાં પહોંચવાની આશા જીવંત રહે.

ખોલવામાં સમસ્યા
જોકે એ સ્પષ્ટ નથી કે ઇનિંગ્સ કોણ શરૂ કરશે. કારણ કે પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં પરત ફરી રહેલા અનુજ રાવત અને આયુષ બદોની મિડલ ઓર્ડરમાં બેટિંગ કરવા ઈચ્છે છે. દિલ્હી વિરુદ્ધ મુંબઈની મેચ હંમેશા રણજી ટ્રોફીની સૌથી હાઈપ્રોફાઈલ મેચોમાંની એક છે. દિલ્હીની ટીમ ઘણા બોલરોની ઈજા બાદ પોતાના પાંચમા સ્તરના બોલિંગ આક્રમણ સાથે રમી રહી છે.

સીઝન દરમિયાન, યશ ધુલે સીમ અને સ્વિંગની તરફેણ કરતી પરિસ્થિતિઓમાં ટોચના ત્રણમાં બેટિંગ કરવા માટે કોઈ વલણ દર્શાવ્યું ન હતું. યશ ધુલ ખરાબ ફોર્મ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. ટીમની પસંદગી સાથે સંકળાયેલા DDCAના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “પાંચ મેચમાં 189 રન બનાવ્યા બાદ અને ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરવાની ટીમ મેનેજમેન્ટની વિનંતીઓને વારંવાર નકાર્યા બાદ પ્લેઇંગ ઇલેવનમાં યશ ધુલનું સ્થાન જોખમમાં હતું.” તેણે કહ્યું, ‘તે સરળ થઈ ગયું કે તે બીમાર પડ્યો, તેને તાવ છે અને તેના કારણે તે ઉપલબ્ધ નથી. તેણે છેલ્લા બે દિવસથી પ્રેક્ટિસ કરી ન હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *