આ ખેલાડી તોડશે સચિન તેંડુલકરના 100 સદીનો રેકોર્ડ, તેવુ સુનીલ ગાવસ્કર કહ્યુ

આ ખેલાડી તોડશે સચિન તેંડુલકરના 100 સદીનો રેકોર્ડ, તેવુ સુનીલ ગાવસ્કર કહ્યુ

સુનીલ ગાવસ્કર 100 સદીના રેકોર્ડ પર: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના દિગ્ગજ ખેલાડી સુનીલ ગાવસ્કરે સચિન તેંડુલકરના 100 સદીના રેકોર્ડ વિશે મોટી ભવિષ્યવાણી કરી છે. તેણે એક એવા ખેલાડીનું નામ આપ્યું છે જે આ રેકોર્ડ તોડી શકે છે. Sunil Gavaskar On Sachin Tendulkar 100 Century Record: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના દિગ્ગજ ખેલાડી સુનીલ ગાવસ્કર (સુનીલ ગાવસ્કર) પોતાના નિવેદનોને લઈને ચાહકોમાં ઘણી ચર્ચામાં રહે છે. તેણે હાલમાં જ સચિન તેંડુલકરના 100 સદીના રેકોર્ડને લઈને મોટી ભવિષ્યવાણી કરી છે. તેણે એવા બેટ્સમેનનું નામ આપ્યું છે જે આવનારા સમયમાં સચિનનો આ મહાન રેકોર્ડ તોડી શકે છે. આ ખેલાડી પણ આ સમયે ખૂબ જ ઘાતક ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે.

સુનીલ ગાવસ્કરે કરી મોટી ભવિષ્યવાણી
સચિન તેંડુલકર (સચિન તેંડુલકર) આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 100 સદી ફટકારનાર એકમાત્ર બેટ્સમેન છે, હાલમાં કોઈ પણ આ રેકોર્ડની આસપાસ પહોંચી શક્યું નથી. પરંતુ સુનીલ ગાવસ્કરનું માનવું છે કે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી આવનારા સમયમાં આ રેકોર્ડ તોડી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે વિરાટ કોહલીએ અત્યાર સુધી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 73 સદી ફટકારી છે.

100 સદી ફટકારવાથી 27 પગલાં દૂર છે
ઈન્ડિયા ટુડે સાથે વાત કરતા સુનીલ ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘જો વિરાટ કોહલી આગામી 5 કે 6 વર્ષ સુધી ક્રિકેટ રમશે તો તે સચિન તેંડુલકરનો આ રેકોર્ડ તોડી નાખશે. તેની સરેરાશ દર વર્ષે 6-7 સદી છે. જો તે 40 વર્ષની ઉંમર સુધી રમશે તો આગામી 4-5 વર્ષમાં તે સદીના મામલે સચિન કરતા પણ આગળ નીકળી જશે.

આ રેકોર્ડ IPL 2023 પહેલા તૂટી શકે છે
વનડેમાં સૌથી વધુ સદીઓની વાત કરીએ તો સચિન તેંડુલકરના નામે 49 સદી છે જ્યારે વિરાટ કોહલીએ વનડેમાં 46 સદી ફટકારી છે. વનડેમાં સૌથી વધુ સદીના રેકોર્ડ વિશે વાત કરતા સુનીલ ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘વિરાટ અત્યારે જે ફોર્મમાં રમી રહ્યો છે. હવે અમારી પાસે ન્યુઝીલેન્ડ સામે ત્રણ વનડે અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે વધુ 3 વનડે છે. એટલે કે IPL પહેલા 6 ODI અને વિરાટને સચિનની બરાબરી કરવા માટે વધુ 3 સદીની જરૂર છે. હવે તે જે રીતે બેટિંગ કરી રહ્યો છે તે જોતા મને લાગે છે કે તે IPL પહેલા પણ સૌથી વધુ વનડે સદીના સચિનના રેકોર્ડને તોડી નાખશે.

શ્રીલંકાની શ્રેણીમાં 2 સદી
વિરાટ કોહલીએ તાજેતરમાં શ્રીલંકા સામે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેણે ત્રણ ઇનિંગ્સમાં 141.50ની એવરેજ અને 137.37ની સ્ટ્રાઇક રેટથી 283 રન બનાવ્યા, તેણે ગુવાહાટી અને તિરુવનંતપુરમમાં સદી ફટકારી. આ શાનદાર રમતના કારણે વિરાટ કોહલીને પ્લેયર ઓફ ધ સિરીઝ તરીકે પણ પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *