ભારતીય પસંદગીકારો પર આ ખેલાડીનો ગુસ્સો ફાટી નીકળ્યો, ટીમમા જગ્યા નઈ આપવાનો આરોપ…

ભારતીય પસંદગીકારો પર આ ખેલાડીનો ગુસ્સો ફાટી નીકળ્યો, ટીમમા જગ્યા નઈ આપવાનો આરોપ…

ભારતીય ક્રિકેટઃ ટીમ ઈન્ડિયામાં સતત તક ન મળવા પર એક યુવા બેટ્સમેને ભારતીય પસંદગીકારો પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. આ ખેલાડીએ પસંદગી અંગે ચોંકાવનારો ખુલાસો કર્યો છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ શ્રીલંકા સીરીઝ બાદ ટીમ ઈન્ડિયા હવે ન્યુઝીલેન્ડ અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે પોતાના ઘરે સીરીઝ રમવા જઈ રહી છે. ભારતીય પસંદગીકારોએ બંને શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી દીધી છે. ટીમ ઈન્ડિયાને ન્યુઝીલેન્ડ સામે વનડે અને ટી20 સીરીઝ રમવાની છે, જ્યારે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે આવતા મહિનાથી 4 ટેસ્ટ મેચ રમાશે. હાલમાં પસંદગીકારોએ પ્રથમ બે ટેસ્ટ મેચ માટે જ ટીમની જાહેરાત કરી છે. એક યુવા ખેલાડી આ ટીમમાં પોતાનું સ્થાન બનાવવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે, ત્યારબાદ આ ખેલાડીએ પોતાના એક નિવેદનથી ક્રિકેટ જગતમાં હલચલ મચાવી દીધી છે.

ભારતીય પસંદગીકારો પર આ ખેલાડીએ આપ્યું મોટું નિવેદન
યુવા બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાન ફરી એકવાર ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમમાં પોતાની જગ્યા બનાવવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે. સરફરાઝ ખાન સતત ભારતીય ટીમના દરવાજા ખટખટાવી રહ્યો છે, પરંતુ તે હજુ પણ પોતાની પ્રથમ તકની શોધમાં છે. ટીમમાં સતત થતી અવગણના જોઈને હવે સરફરાઝ ખાને ટીમ સિલેક્શન પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે ખુલાસો કર્યો છે કે પસંદગીકારોએ તેને બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર તક મળવા વિશે કહ્યું હતું, પરંતુ તે ટીમનો ભાગ બન્યો ન હતો.

તેમના નિવેદનથી સનસનાટી મચી ગઈ હતી
સરફરાઝ ખાને હાલમાં જ ટાઈમ્સ ઓફ ઈન્ડિયા સાથે વાત કરતા કહ્યું કે, ‘બેંગ્લોરમાં રણજી ટ્રોફીની ફાઈનલ દરમિયાન જ્યારે મેં સદી ફટકારી ત્યારે હું પસંદગીકારોને મળ્યો હતો. મને કહેવામાં આવ્યું કે તમને બાંગ્લાદેશમાં તક મળશે. તે માટે તૈયાર રહો. હું તાજેતરમાં ચેતન શર્મા સરને મળ્યો, તેમણે મને નિરાશ ન થવાનું કહ્યું. તેમણે કહ્યું કે સારી વસ્તુઓ બનવામાં સમય લાગે છે. તમે ખૂબ નજીક છો. તેથી, જ્યારે મેં બીજી મહત્વપૂર્ણ ઇનિંગ્સ રમી ત્યારે મારી પાસે અપેક્ષાઓ હતી.

ચેતન શર્માએ પણ આ વાત કહી હતી
બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે ટીમની જાહેરાત કરતા ભારતીય ચીફ સિલેક્ટર ચેતન શર્માએ પણ વર્ચ્યુઅલ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું કે, ‘સરફરાઝના પ્રદર્શન પર નજર રાખવામાં આવી રહી છે. તેમના નામ અંગે પણ ચર્ચાઓ થઈ છે, અમે તેમના સંપર્કમાં છીએ. ઘણી વખત ટીમ કોમ્બિનેશન જોઈને ખેલાડીઓને સ્થાન આપવામાં આવે છે. બાંગ્લાદેશની પિચની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને ટેસ્ટ ટીમની પસંદગી કરવામાં આવી છે. સરફરાઝ ટૂંક સમયમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે રમતા જોવા મળી શકે છે.

ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં શાનદાર રેકોર્ડ
25 વર્ષીય સરફરાઝે અત્યાર સુધી 36 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી છે જેમાં તેણે 80.47ની એવરેજથી 3380 રન બનાવ્યા છે. આ ફોર્મેટમાં 2000 થી વધુ રન બનાવ્યા પછી, ફક્ત સર ડોન બ્રેડમેનની તેમના કરતા સારી એવરેજ છે. જ્યારે 26 લિસ્ટ A મેચમાં તેણે 39.08ની એવરેજથી 469 રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *