ટીમ ઈન્ડિયાએ પાકિસ્તાનને આપી આ મોટી જવાબદારી, જેમાં બાબર આઝમની હાલત ખરાબ થઈ

ટીમ ઈન્ડિયાએ પાકિસ્તાનને આપી આ મોટી જવાબદારી, જેમાં બાબર આઝમની હાલત ખરાબ થઈ

IND vs PAK: ભારતનો પાડોશી દેશ પાકિસ્તાન તેની ક્રિકેટ ટીમમાં મોટા ફેરફારોની યોજના બનાવી રહ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં ટીમમાં મહત્વની જવાબદારી એવા ખેલાડીને આપવામાં આવી શકે છે જેણે ભારતને મોટો અને અવિસ્મરણીય ઘા આપવાનો પ્લાન તૈયાર કર્યો હતો. પાકિસ્તાન ક્રિકેટ, બાબર આઝમની કેપ્ટન્સીઃ બાબર આઝમની ગણતરી હાલમાં વિશ્વના શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેનોમાં થાય છે. તે ODI ફોર્મેટમાં વિશ્વનો નંબર-1 બેટ્સમેન છે. બાબરનો ચાર્મ ICC રેન્કિંગમાં પણ જોવા મળે છે, પરંતુ પાકિસ્તાન ક્રિકેટ હવે તેને મોટો ઝટકો આપવાનું વિચારી રહ્યું છે. બાબર આઝમની કેપ્ટન્સી ટૂંક સમયમાં છીનવાઈ શકે છે. પાકિસ્તાન એવા ખેલાડીને કેપ્ટન્સી સોંપી શકે છે જે ભારતનો સૌથી મોટો દુશ્મન કહેવાય છે. તેણે મેદાન પર પોતાનો ઈરાદો પણ બતાવી દીધો છે.

બાબરની કેપ્ટન્સી છીનવાઈ જશે?
પાકિસ્તાન ક્રિકેટ બોર્ડનું નવું મેનેજમેન્ટ મોટા ફેરફારોની તૈયારી કરી રહ્યું છે. બાબર આઝમ સૌથી પહેલા પડી શકે છે અને તેને ટેસ્ટ અને વનડેની કેપ્ટનશીપથી હટાવી શકાય છે. આટલું જ નહીં, સકલેન મુશ્તાક અને શોન ટેટને પણ તેમના કરારને લંબાવવાનો કોઈ વિચાર નથી. ક્રિકેટ પાકિસ્તાનના એક અહેવાલ અનુસાર, PCB એક વિદેશી વ્યક્તિને કોચ તરીકે નિયુક્ત કરવાની યોજના બનાવી રહ્યું છે. આ સિવાય દરેક ફોર્મેટમાં અલગ કેપ્ટન રાખવાની પણ યોજના છે.

શાન મસૂદ દાવેદાર છે
પાકિસ્તાનના યુવા બેટ્સમેન શાન મસૂદને વનડે અને ટેસ્ટ ટીમનો નવો કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ કારણે શાન મસૂદને ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણીમાં વાઇસ કેપ્ટનની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ માટે સરફરાઝ અહેમદ અને શાન મસૂદના નામ પર વિચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે.

મસૂદે ભારતને હરાવવાનો પ્લાન બનાવ્યો હતો
શાન મસૂદ એ જ બેટ્સમેન છે જેણે T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારત સામે અણનમ અડધી સદી ફટકારી હતી. મેલબોર્નમાં ગયા વર્ષે 23 ઓક્ટોબરે રમાયેલી તે મેચમાં પાકિસ્તાને 8 વિકેટ ગુમાવી હતી, પરંતુ માત્ર એક જ શાન મસૂદ હતો જે અંત સુધી સ્થિર રહ્યો હતો. મસૂદે 42 બોલમાં 5 ચોગ્ગાની મદદથી 52 રન બનાવ્યા અને અણનમ પરત ફર્યો. તે પોતાની ટીમનો ટોપ સ્કોરર હતો. તેના સિવાય ઈફ્તિખાર અહેમદે 34 બોલમાં 51 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. જો તે મેચમાં વિરાટ કોહલીનું બેટ કામ ન કર્યું હોત તો શાન મસૂદના આધારે પાકિસ્તાન ટીમ ઈન્ડિયાને મોટો ઘા આપી શક્યું હોત.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *