ભારત-શ્રીલંકાની મેચ આ ખેલાડી માટે ખૂબ જ ખરાબ સાબિત થઈ, ક્યારેય વિચાર્યું પણ નહીં હોય કે તેને આ દિવસો જોવા પડશે

ભારત-શ્રીલંકાની મેચ આ ખેલાડી માટે ખૂબ જ ખરાબ સાબિત થઈ, ક્યારેય વિચાર્યું પણ નહીં હોય કે તેને આ દિવસો જોવા પડશે

IND vs SL ODI: જો કોઈ ખેલાડી સારું પ્રદર્શન કરે તો તેને પુરસ્કાર પણ મળે છે. પ્લેયર ઓફ ધ મેચ બને છે, ટીમમાં સ્થાન નિશ્ચિત થઈ જાય છે, પરંતુ શું ક્યારેય એવું બન્યું છે કે મેન ઓફ ધ મેચ બનેલા ખેલાડીને આગલી જ મેચમાંથી બહાર કરવામાં આવે. આવું જ એક ભારતીય ખેલાડી સાથે થયું. ભારત વિ શ્રીલંકા શ્રેણી, ઇશાન કિશન: ભારતીય ટીમ હાલમાં શ્રીલંકા સામે મર્યાદિત ઓવરોની ક્રિકેટ શ્રેણી રમી રહી છે. યજમાન ટીમે ટી-20 બાદ વનડે શ્રેણી પર પણ કબજો જમાવ્યો છે. T20માં જ્યાં ભારતે હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં 2-1થી જીત મેળવી હતી, તો ODIમાં રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં સતત બે મેચ જીતીને અજેય લીડ મેળવી હતી. દરમિયાન, વનડે શ્રેણી એક ખેલાડી માટે યાદગાર રહી છે. તેને હજુ સુધી એક પણ મેચમાં તક આપવામાં આવી નથી.

વનડે શ્રેણીમાં અજેય લીડ બનાવી લીધી છે
ઓપનર રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં ભારતીય ટીમે વનડે શ્રેણીમાં 2-0થી અજેય સરસાઈ મેળવી લીધી છે. ટીમે શ્રેણીની બીજી મેચ 4 વિકેટે જીતી લીધી હતી. આ મેચમાં શ્રીલંકાની ટીમ 39.4 ઓવરમાં 215 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી, જે બાદ ભારતે 6 વિકેટ ગુમાવીને 43.2 ઓવરમાં ટાર્ગેટ હાંસલ કરી લીધો હતો. કેએલ રાહુલ અને કુલદીપ યાદવે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. રાહુલે સંયમિત રમતા રમતા અણનમ અડધી સદી ફટકારી હતી તો મેન ઓફ ધ મેચ રહેલા કુલદીપે 3 વિકેટ ઝડપી હતી. શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ વનડે 15 જાન્યુઆરીએ તિરુવનંતપુરમમાં રમાશે.

ઈશાનને તક ન મળી
યુવા ઓપનર ઈશાન કિશનને હજુ સુધી વનડે શ્રેણીમાં એક પણ તક આપવામાં આવી નથી. બે મેચ થઈ ગઈ છે અને રોહિતે શુભમન ગિલને પોતાનો પાર્ટનર ઓપનર બનાવવાનો નિર્ણય કર્યો છે. ગિલે પ્રથમ વનડેમાં 70 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે બીજી વનડેમાં તેણે 21 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. ઈશાન માત્ર ODI સિરીઝમાં તકની રાહ જોઈ રહ્યો હતો. ઈશાને ટી-20 સિરીઝમાં ત્રણેય મેચ રમી હતી પરંતુ તે કંઈ ખાસ કરી શક્યો નહોતો. તેણે પ્રથમ મેચમાં ચોક્કસપણે 37 રન બનાવ્યા હતા, પરંતુ પછીની બે મેચમાં તેના બેટથી માત્ર 2 અને 1 રન જ બનાવી શક્યા હતા.

છેલ્લી વનડેમાં બેવડી સદી
ડાબોડી બેટ્સમેન ઈશાન કિશને તેની છેલ્લી ODIમાં બેવડી સદી ફટકારી હતી. તેણે બાંગ્લાદેશ સામે ચિત્તાગોંગમાં રમાયેલી ODIમાં 210 રનની ઇનિંગ રમી હતી. ખાસ વાત એ છે કે તે મેચ બાદ તેને ટીમમાં તક મળી ન હતી. ઈશાન વનડેમાં સૌથી ઝડપી બેવડી સદી ફટકારનાર બેટ્સમેન પણ બન્યો હતો. તેણે 131 બોલમાં 24 ચોગ્ગા અને 10 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. જો કે આટલી મોટી ઇનિંગ્સ રમનાર વ્યક્તિ આગામી મેચમાંથી જ બહાર થઈ જશે તેવું કોઈએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય.

ઈશાનની કરિયર આવી છે
24 વર્ષીય ઈશાન અત્યાર સુધી 10 વનડે અને 24 ટી20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી ચૂક્યો છે. વનડેમાં તેણે એક સદી અને 3 અડધી સદીની મદદથી 477 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે T20 ઈન્ટરનેશનલમાં તેણે 4 અડધી સદીની મદદથી કુલ 629 રન બનાવ્યા હતા. તેની ફર્સ્ટ ક્લાસ કારકિર્દીમાં તેણે 2985 રન બનાવ્યા છે જે તેણે 82 ઇનિંગ્સમાં બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *